ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จหลวงพ่อเกาะ  (อ่าน 4757 ครั้ง)

ออฟไลน์ Annnnatcha

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สมเด็จหลวงพ่อเกาะ
« เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 10:31:33 am »
รบกวนถามศิษย์พี่เป็นรุ่นอะไรสร้างเมื่อไรผมบูชามาจากแผงพระ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tum-udon

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: สมเด็จหลวงพ่อเกาะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 01:09:05 pm »
หลังยันต์นูนซะด้วย        ยุคแรกๆเลยก็ว่าได้คับหายากคับ  รุ่นนี้เห็นแต่อยู่ในวิหารที่หลวงพ่อเก็บไว้ในตู้ตั้งแต่ก่อนปี49แล้วน่าจะเก่ามากเหมือนกัน

ออฟไลน์ Annnnatcha

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 07:04:46 pm »
หลังยันต์นูนซะด้วย        ยุคแรกๆเลยก็ว่าได้คับหายากคับ  รุ่นนี้เห็นแต่อยู่ในวิหารที่หลวงพ่อเก็บไว้ในตู้ตั้งแต่ก่อนปี49แล้วน่าจะเก่ามากเหมือนกัน
ขอบคุณที่ให้ความรู้

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 02:09:39 pm »
รบกวนถามศิษย์พี่เป็นรุ่นอะไรสร้างเมื่อไรผมบูชามาจากแผงพระ  ขอบคุณครับ
สมเด็จปรกโพธิ์ยุดแรกของหลวงพ่อเกาะครับสร้างเมื่อ พ.ศ.2521 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ปั้มชื่อวัดด้วย ลายมือหลวงพ่อจำได้แม่น ยินดีด้วยนะครับ ผมก็มีอยู่องค์ไม่ได้ปั้มตราวัด :o :o :o

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 02:19:12 pm »
ถึงหลังไม่ได้ปั๊มตราวัด แต่ลายมือหลวงพ่อนั้น ชัดเป๊ะ เลยครับพี่ชัด
ลายเซ็น และลายมือหลวงพ่อ จำกันให้ดีๆนะครับ
จำลักษณะการเซ็น การตวัด และน้ำหนักเส้นนะครับ เป็นเอกลักษณ์ จำง่ายมากครับ
ถ้าเจอลายเซ็นหลังสมเด็จแบบนี้ที่ไหนนั่นแปลว่าท่านได้เจอสมเด็จยุคต้นของหลวงพ่อเกาะแล้วครับ
  :)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 02:19:12 pm »

Facebook Comments