ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จหลวงพ่อเกาะ  (อ่าน 4765 ครั้ง)

ออฟไลน์ Annnnatcha

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: สมเด็จหลวงพ่อเกาะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 08:06:59 pm »
รบกวนถามศิษย์พี่เป็นรุ่นอะไรสร้างเมื่อไรผมบูชามาจากแผงพระ  ขอบคุณครับ
สมเด็จปรกโพธิ์ยุดแรกของหลวงพ่อเกาะครับสร้างเมื่อ พ.ศ.2521 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ปั้มชื่อวัดด้วย ลายมือหลวงพ่อจำได้แม่น ยินดีด้วยนะครับ ผมก็มีอยู่องค์ไม่ได้ปั้มตราวัด :o :o :o
ของคุณชัชสุ1000เป็นปกโพธิ์หลังยันต์เดียวกันลายเซ็นต์เหมือนกันเดะสวยดีครับอยากได้จังจะได้เอามาคู่กันผมจะต้องพยายามหาให้ได้เพราะแคล้วคลาดเมตตาดีจังผมประสบมาแล้วขอบอก

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 08:11:56 pm »
รบกวนถามศิษย์พี่เป็นรุ่นอะไรสร้างเมื่อไรผมบูชามาจากแผงพระ  ขอบคุณครับ
สมเด็จปรกโพธิ์ยุดแรกของหลวงพ่อเกาะครับสร้างเมื่อ พ.ศ.2521 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ปั้มชื่อวัดด้วย ลายมือหลวงพ่อจำได้แม่น ยินดีด้วยนะครับ ผมก็มีอยู่องค์ไม่ได้ปั้มตราวัด :o :o :o
ของคุณชัชสุ1000เป็นปกโพธิ์หลังยันต์เดียวกันลายเซ็นต์เหมือนกันเดะสวยดีครับอยากได้จังจะได้เอามาคู่กันผมจะต้องพยายามหาให้ได้เพราะแคล้วคลาดเมตตาดีจังผมประสบมาแล้วขอบอก
โดยเเฉพาะพ.ศ.ลึกดีด้วยน่าเล่นหาเก่าดีและก็หายากด้วยมันท้าทายความพยายามของเราดี

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:30:53 am »

สมเด็จ เหมือนกันครับ..

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:55:07 am »

เมื่อมาพิจารณาให้ดี ผมสังเกตว่าสมเด็จของคุณAnnnnatcha เหมือนกับศิษย์พี่A.Rak จะไม่เหมือนกับของผมตรง ของผมเป็นปรกโพธิ์ ยังไงก็ต้องขอโทษคุณAnnnnatcha ที่ให้ข้อมูลที่ผิดพลาดไป ข้อมูลสมเด็จของคุณAnnnnatcha เหมือนกับศิษย์พี่A.Rak ทุกประการ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:58:40 am »

ไม่เหมือนตรงที่ออฟชั่น  พอใส่ออพชั่นเข้าไปดูดีและเข้มขลังสุดยอดเลยครับศิษย์พี่

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 09:58:40 am »

Facebook Comments