ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จปกโพธิ์หลวงพ่อเกาะหลังสมอนูนเนื้อผงน้ำมัน  (อ่าน 11536 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: สมเด็จปกโพธิ์หลวงพ่อเกาะหลังสมอนูนเนื้อผงน้ำมัน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 09:22:02 pm »
มีเก็บไว้กับเขาเหมือนกัน
องค์นี้ผงน้ำมันแท้ๆเลยครับ เพราะเห็นเนื้อในชัดๆเลย พระองค์นี้ผมซ่อมกับมือ เห็นชัดๆเลยว่าเนื้อในเป็นยังไง  :'( :'( เศร้าๆๆๆๆ

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
Re: สมเด็จปกโพธิ์หลวงพ่อเกาะหลังสมอนูนเนื้อผงน้ำมัน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 10:01:23 pm »
ยิ่งมองยิ่งดูแล้ว กิเลสสส...เลยครับ... ;)

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 10:17:53 pm »
มีเก็บไว้กับเขาเหมือนกัน
องค์นี้ผงน้ำมันแท้ๆเลยครับ เพราะเห็นเนื้อในชัดๆเลย พระองค์นี้ผมซ่อมกับมือ เห็นชัดๆเลยว่าเนื้อในเป็นยังไง  :'( :'( เศร้าๆๆๆๆ

มีกล่องด้วย :o :o :o

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 10:19:09 pm »
   อ่อครับ..ดีดีครับ..ออกมาช่วยกันให้ข้อมูล...ที่ดี..เพราะเป็นพระสมเด็จรู่นเก่าๆ ที่ผมเองเกิดไม่ทันครับ..ปี 12 ทั้งยังสร้างน้อยอีกด้วยหากพอมีอีกก็เอาออกมาโชว์กันอีกนะครับ..ดีดี..โมทนาด้วยนะครับ..ประเทืองปัญญาเสริมสร้างความรู้ดีครับ.. ขอบคุณมากนะครับ...
  พี่นิดมีก็น่าเอาออกมาให้ชมตั้งนานแล้วนะครับ.. 
   ส่วนสมเด็จปรกโพธิ์ 8ใบนี้สร้างขึ้นเพื่อบูชาครู  และผสมผงพุทธคุณตามที่บอกคงไม่ผิดนะครับ...มีอะไรเพิ่มเติมอีกได้นะครับ :D :D :D

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 03:59:45 am »
ขอเพิ่มแต่รูปแล้วกันนะครับพี่หมู
สมเด็จปรกโพธิ์8ใบสององค์นี้ องค์นึงปั๊มตรายันต์ อีกองค์ปั๊มตราวัด(สี่เหลี่ยม)
เคยถามหลวงพ่อเกาะท่านดู ท่านก็บอกว่าปั๊มออกจากวัด
พี่ๆสามารถแนะนำหรือติชมได้เลยนะครับ ผมรู้แต่ว่าถ้ามีตระกรุดก็ขอเก็บไว้ก่อน

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 03:59:45 am »

Facebook Comments