ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จปกโพธิ์หลวงพ่อเกาะหลังสมอนูนเนื้อผงน้ำมัน  (อ่าน 11361 ครั้ง)

ออฟไลน์ Annnnatcha

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: สมเด็จปกโพธิ์หลวงพ่อเกาะหลังสมอนูนเนื้อผงน้ำมัน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 09:47:59 am »
โค๊ด: [Select]
:) :) :) :)ขอคุณศิษย์พี่ทุกๆท่านที่ให้ข็มูลอย่างชัดเจน

ออฟไลน์ Annnnatcha

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: สมเด็จปกโพธิ์หลวงพ่อเกาะหลังสมอนูนเนื้อผงน้ำมัน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 10:04:18 am »
ขอบคุณศิษย์พี่ทุกๆท่าน

ออฟไลน์ Natan

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 10:43:44 am »
:) :)ขอรบกวนสอบถามศิษย์พี่หลวงพ่อสร้างเมื่อไร  ผมเพิ่งบูชามาพร้อมออพชั่น  ผมถามเจ้าของแผงเขาก็ตอบไม่ได้ ขอบคุณครับ
เป็นสมเด็จของ วัดท่าสมอ หลวงพ่อเกาะ นี้แหละครับ
เป็นรุ่นที่ทำออกมาเมื่อ ปี 2512  ตอนผังลูกนิมิต วัดท่าสมอ  มีของที่ออกหลายรายการครับลองถามหลวงพ่อดูก็ได้คำ เห็นท่านบอกว่าท่านเป็นคนกดพิมพิ์พระเองด้วยนะครับ เท่าที่รู้และที่เคยเห็นก็มี เนื้อขาวหลังสมอเเบบนี้ และแบบเนื้อดำหลังเหรียญพระพุธรฉายแบบที่ผมลงให้ชม(มี 9 องค์) และมีนางพญาหลังสมอ  ตอนนั้นก็มีเกจิ หลวงพ่อกวย  หลงวพ่อเชื้อ  หลวงพ่อชุน  หลวงพ่ออุ่น  หลวงพ่อแพ  หลวงปู่โต๊ะ ประมาณนี้ครับ มีมาปลุกเศกครับ
ส่วนองที่ท่านลงให้ชม  สวยครับมีออฟชั่นอีก  ยินดีด้วยครับ   ;D ;D ;D ;D
,uc9มีแต่สวยๆและเกาๆกันทั้งนั้เห็นแล้วยั่วน้ำลายเหลือเกินขอบคุณที่ลงให้ชมเป็นบุญตา

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 10:45:39 am »
รูปครับ ;D ;D ;D
สวยๆทั้นั้นยั่วน้ำลายเหลือเกินศิษย์พี่

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 10:48:25 am »
มีเก็บไว้กับเขาเหมือนกัน
องค์นี้ผงน้ำมันแท้ๆเลยครับ เพราะเห็นเนื้อในชัดๆเลย พระองค์นี้ผมซ่อมกับมือ เห็นชัดๆเลยว่าเนื้อในเป็นยังไง  :'( :'( เศร้าๆๆๆๆ

มีกล่องพร้อมของแท้แน่นอน ยั่วน้ำลายจัง

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 10:48:25 am »

Facebook Comments