ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จปกโพธิ์หลวงพ่อเกาะหลังสมอนูนเนื้อผงน้ำมัน  (อ่าน 11360 ครั้ง)

ออฟไลน์ Annnnatcha

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
 :) :)ขอรบกวนสอบถามศิษย์พี่หลวงพ่อสร้างเมื่อไร  ผมเพิ่งบูชามาพร้อมออพชั่น  ผมถามเจ้าของแผงเขาก็ตอบไม่ได้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Annnnatcha

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: สมเด็จปกโพธิ์หลวงพ่อเกาะหลังสมอนูนเนื้อผงน้ำมัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 09:34:04 am »
 :) :) :)ศิษย์ท่านใดมีก็เอามาโชว์ให้ชมบ้าง  ขอบคุณครับ :) :) :)

ออฟไลน์ Natan

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: สมเด็จปกโพธิ์หลวงพ่อเกาะหลังสมอนูนเนื้อผงน้ำมัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 01:03:13 pm »
เห็นแล้วอยากได้ผมเป็คนชอบพระผงซะด้วย

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 03:21:38 pm »

ครับ...คุณ Annnnatcha ครับ..ตามที่ได้ข้อมูลจากศิษย์พี่ท่านนนึงมานั้น..สมเด็จปรกโพธิ์นั้น..พระเดชพระคุณหลวงเกาะท่านสร้างสมเด็จปรกโพธิ์ไว้เพียงรุ่นเดียวเท่านั้นครับ..คือ สมเด็จปรกโพธิ์แปดใบ 3 สี และที่ทำ แปดใบ เพราะท่านสร้างเพื่อบูชาครูบาอาจรย์ท่านครับ...และมิต้องการเทียบครูที่มี 9 ใบแต่ท่านได้ผสมผงพุทธคุณของหลวงพ่อกวยปี 13 และผงพุทธคุณของหลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่และหลวงพ่อโก๊ะ วัดลาดลาลี่ไว้ด้วยครับ   ท่านสร้างแปดใบเปรียญมรรค 8 ครับ..
       ส่วนตามภาพองค์นี้แล้ว...ที่มีตราสมอด้านหลังด้วยนั้น..น่าจะเป็นของ...วัดสมอ..อ.สรรพยา จ.ชัยนาท เช่นกันครับ..ที่นำมาบอกเล่ากันนี้ เพียงเพราะให้เราศิษยานุศิษย์เข้าใจตรงกันเท่านั้นนะครับ..มิได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่นนะครับ..ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
       และที่เจ้าของแผงไม่ได้แจ้งหรือบอกไว้ว่าของท่านเองรึเปล่า..อาจเป็นเหตุผลประการใดเราก็อย่าคิดแล้วกันนะครับ..หรือหากได้จากพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะมานั้น..มาพิจารณากันนะครับว่า..หลายครั้งที่ท่านไปพิธีปลุกเสกพระวัดใดแล้ว..ทางวัดจะมอบให้ติดมาบ้างครับ..
       แต่ถ้าองค์ใดที่ได้จากมือพระเดชพระคุณหลวงพ่อเกาะแล้วนั้น...ขลังครับ..ท่านเสกให้อีกทุกองค์ครับ...

หากโพสนี้ไม่เป็นที่ ไม่สบายใจท่านใดก็ขออภัยมาที่นี้ด้วยนะครับ..เพราะเราก็ว่ากันไปตามที่ควรจะพิจารณาครับ..  :D :D :D :D  ขอบคุณครับ..

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 03:25:38 pm »

ครับ...ส่วนสมเด็จอกร่องนั้น...ผงพุทธคุณเก็บสะสมและเสกเดี่ยวร่วมกว่า 10 ปีครับ..กว่าจะนำมาสร้างเป็นพระสมเด็จครับ...ท่านสร้างเพื่อบูชาคุณบิดามารดาครับ...ใครมีไว้ไม่จนครับ...555555   ;D ;D ;D ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 03:25:38 pm »

Facebook Comments