ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จปกโพธิ์หลวงพ่อเกาะหลังสมอนูนเนื้อผงน้ำมัน  (อ่าน 11358 ครั้ง)

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
Re: สมเด็จปกโพธิ์หลวงพ่อเกาะหลังสมอนูนเนื้อผงน้ำมัน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 04:27:29 pm »
:) :)ขอรบกวนสอบถามศิษย์พี่หลวงพ่อสร้างเมื่อไร  ผมเพิ่งบูชามาพร้อมออพชั่น  ผมถามเจ้าของแผงเขาก็ตอบไม่ได้ ขอบคุณครับ
เป็นสมเด็จของ วัดท่าสมอ หลวงพ่อเกาะ นี้แหละครับ
เป็นรุ่นที่ทำออกมาเมื่อ ปี 2512  ตอนผังลูกนิมิต วัดท่าสมอ  มีของที่ออกหลายรายการครับลองถามหลวงพ่อดูก็ได้คำ เห็นท่านบอกว่าท่านเป็นคนกดพิมพิ์พระเองด้วยนะครับ เท่าที่รู้และที่เคยเห็นก็มี เนื้อขาวหลังสมอเเบบนี้ และแบบเนื้อดำหลังเหรียญพระพุธรฉายแบบที่ผมลงให้ชม(มี 9 องค์) และมีนางพญาหลังสมอ  ตอนนั้นก็มีเกจิ หลวงพ่อกวย  หลงวพ่อเชื้อ  หลวงพ่อชุน  หลวงพ่ออุ่น  หลวงพ่อแพ  หลวงปู่โต๊ะ ประมาณนี้ครับ มีมาปลุกเศกครับ
ส่วนองที่ท่านลงให้ชม  สวยครับมีออฟชั่นอีก  ยินดีด้วยครับ   ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kawkri

• สมาชิก
  • Thank You
  • พลังน้ำใจ 1
  • ขลังไม่ขลังอยู่ที่จิต
Re: สมเด็จปกโพธิ์หลวงพ่อเกาะหลังสมอนูนเนื้อผงน้ำมัน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 04:43:02 pm »
:) :)ขอรบกวนสอบถามศิษย์พี่หลวงพ่อสร้างเมื่อไร  ผมเพิ่งบูชามาพร้อมออพชั่น  ผมถามเจ้าของแผงเขาก็ตอบไม่ได้ ขอบคุณครับ
เป็นสมเด็จของ วัดท่าสมอ หลวงพ่อเกาะ นี้แหละครับ
เป็นรุ่นที่ทำออกมาเมื่อ ปี 2512  ตอนผังลูกนิมิต วัดท่าสมอ  มีของที่ออกหลายรายการครับลองถามหลวงพ่อดูก็ได้คำ เห็นท่านบอกว่าท่านเป็นคนกดพิมพิ์พระเองด้วยนะครับ เท่าที่รู้และที่เคยเห็นก็มี เนื้อขาวหลังสมอเเบบนี้ และแบบเนื้อดำหลังเหรียญพระพุธรฉายแบบที่ผมลงให้ชม(มี 9 องค์) และมีนางพญาหลังสมอ  ตอนนั้นก็มีเกจิ หลวงพ่อกวย  หลงวพ่อเชื้อ  หลวงพ่อชุน  หลวงพ่ออุ่น  หลวงพ่อแพ  หลวงปู่โต๊ะ ประมาณนี้ครับ มีมาปลุกเศกครับ
ส่วนองที่ท่านลงให้ชม  สวยครับมีออฟชั่นอีก  ยินดีด้วยครับ   ;D ;D ;D ;D
เจ๋งจิงโจ๊ก ใช่ที่เอาจากห่อพระผมไปหรือป่าวครับโจกถึงว่าคุ้นๆ5555
อาคมที่เข้มขลัง มากจากจิตที่แข็งแกร่ง

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 05:01:51 pm »
:) :)ขอรบกวนสอบถามศิษย์พี่หลวงพ่อสร้างเมื่อไร  ผมเพิ่งบูชามาพร้อมออพชั่น  ผมถามเจ้าของแผงเขาก็ตอบไม่ได้ ขอบคุณครับ
เป็นรุ่นที่ทำออกมาเมื่อ ปี 2512  ตอนผังลูกนิมิต วัดท่าสมอ  มีของที่ออกหลายรายการครับลองถามหลวงพ่อดูก็ได้คำ เห็นท่านบอกว่าท่านเป็นคนกดพิมพิ์พระเองด้วยนะครับ เท่าที่รู้และที่เคยเห็นก็มี เนื้อขาวหลังสมอเเบบนี้ และแบบเนื้อดำหลังเหรียญพระพุธรฉายแบบที่ผมลงให้ชม(มี 9 องค์) และมีนางพญาหลังสมอ  ตอนนั้นก็มีเกจิ หลวงพ่อกวย  หลงวพ่อเชื้อ  หลวงพ่อชุน  หลวงพ่ออุ่น  หลวงพ่อแพ  หลวงปู่โต๊ะ ประมาณนี้ครับ มีมาปลุกเศกครับ
ส่วนองที่ท่านลงให้ชม  สวยครับมีออฟชั่นอีก  ยินดีด้วยครับ   ;D ;D ;D ;D
เจ๋งจิงโจ๊ก ใช่ที่เอาจากห่อพระผมไปหรือป่าวครับโจกถึงว่าคุ้นๆ5555
5555+  ว่าแต่ในห่อนั้นอะหนักใช่ย่อยเลยละ ส่วนมะขามนั้นจะกินกันออกป่าวเนี้ยเห็นว่าใกล้ห่อพระที่หลวงพ่อท่านเสกอะครับ....555+

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 05:57:05 pm »

สมเด็จรุ่นนี้เท่าที่ผมจำได้และข้อมูลไม่ผิด รุ่นนี้เรียก สมเด็จฐานสิงห์ปรกโพธิ์ครับ
แต่ผมพึ่งเคยเห็นแบบเนื้อดำหลังกดด้วยหลังเหรียญพุทธฉาย สวยสดงดงามจริงๆครับ
ขอบคุณพี่ Joke2009 ที่นำของสวยและหายากมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 08:58:14 pm »
เข้ามาชมสมเด็จรุ่นเก่าของหลวงพ่อครับ สวย งดงาม มีความคิดเดียวกับคุณNatanครับ"อยากได้" :o :o :o

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 08:58:14 pm »

Facebook Comments