ผู้เขียน หัวข้อ: **มันดิ้นนะซิ**  (อ่าน 5037 ครั้ง)

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
Re: **มันดิ้นนะซิ**
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 07:33:05 am »
เห็นแต่ของโจ๊กพอมาเจอกับตัวเองอึ้งเหมือนกันครับโจ๊ก สร้อยปะคำที่เอาไปให้หลวงพ่อท่านเสกหน้ากุฏิท่านวันงาน ไม่น่าเชื่อสร้อยขาดกระเด็นออกมาได้ยังไงทั้งๆที่วางอยู่ในกระเป๋ากันกระแทกอย่างดีและไม่มีอะไรมาทับเสียด้วยสิ

:o :o :o :oพลังพุทธคุณท่านสุดยอดจริงๆครับ

ออฟไลน์ Annnnatcha

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 10:28:59 am »
 :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :oชุมนุมเสือพลังพุทธคุณแรงจริงๆๆๆๆ

ออฟไลน์ เอ็กซ์

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 11:18:33 am »
เห็นแต่ของโจ๊กพอมาเจอกับตัวเองอึ้งเหมือนกันครับโจ๊ก สร้อยปะคำที่เอาไปให้หลวงพ่อท่านเสกหน้ากุฏิท่านวันงาน ไม่น่าเชื่อสร้อยขาดกระเด็นออกมาได้ยังไงทั้งๆที่วางอยู่ในกระเป๋ากันกระแทกอย่างดีและไม่มีอะไรมาทับเสียด้วยสิ

แรงจริงครับพี่เกรียง

:o :o :o
เมื่อจิตศรัทธา ปาฏิหาริย์จะบังเกิด

ออฟไลน์ Natan

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 12:54:03 pm »
เนื่องจากเมื่อคืนก่อนวันงานได้นำของบ้างส่วนเข้าร่วมให้หลวงพ่อท่านเสกด้วยและเกิดสิ่งที่เหลือเชื่อที่เรียกว่า *มันดิ้น*
เพราะผมนำกล่องพระใส่กระเป๋า 4 กล่อง 1 ในกล่องนั้นคือกล่องเสือล้วนๆ ตอนนำไปเข้าร่วมในวิหาร กระเป๋าก็มีขาดประมาณ 1 นิ้วครับ   แต่.........เมื่อวันงานตอนหลังจากที่หลวงพ่อท่านเสกแล้วก็นำกระเป๋าออกมาดูแล้วเห็นกระเป๋ามันฉีกขาดเพิ่มประมาณ 4 นิ้วได้ก่อนเลยลองถามหลวงพ่อดูว่า หลวงพ่อกระเป๋าขาดเลยหลวงพ่อ ท่านก็บอกว่า**มันดิ้นอะซิ**แล้วท่านก็หัวเราะพูดอีกว่า กระเป๋ามันหมดอายุ ......แล้วผมก็ไม่ได่คิดถึงอะไร แล้วก็มาเปิดกระเป๋าเพื่อจะเก็บของ แต่กล่อง 3 ใบพระที่เรียงไว้ก็ปกติ แต่ กล่องเสือซิครับมันเป็นแบบในรูปอะครับซึ่งความเป็นจริงกล่องแบบนี้เวลาเรียงแล้วปิดมันก็จะอยู่แบบที่เรียงแม้จะตะแครง ส่วนกระเป๋านั้นผมลืมถ่ายแต่มีน้องผมถ่ายไว้  ผมก็มานึกถึงที่ หลวงพ่อท่านพูดนั้นละ............. ;D ;D ;D ;D
                        ขอบคุณครับ
:o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :oสุดยอดแหล่งเสีอ

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 06:03:20 pm »

ไม่มีคำบรรยาย :o :o :o

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 06:03:20 pm »

Facebook Comments