ผู้เขียน หัวข้อ: **มันดิ้นนะซิ**  (อ่าน 5184 ครั้ง)

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: **มันดิ้นนะซิ**
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 08:34:47 pm »
   งานนี้มีเรื่องราวดี ๆ เกิดขึ้นมากมาย ลุงก็ได้ของดีสมใจที่คิดไว้ ที่สำคัญมากที่สุด หลวงพ่อเกาะท่านทำพิธีให้ศิษย์เต็มที่ ทั้งทำพิธีรอบบ่าย ต่อมาหลังรับรองศิษย์แบบพวกเรา ประมาณ ๒๓ นาฬิกา หลวงพ่อเกาะท่านก็เข้าทำพิธีในวิหารมหาอุตม์อีกและท่านก็พักผ่อนอีกไม่ทันไร ตี ๓ ตี ๔ หลวงพ่อเกาะท่านก็ลุกมาทำพิธีให้ศิษย์ในวิหารมหาอุตม์อีก ท่านเมตตาทำให้เป็นพิเศษ........สาธุ สาธุ  สาธุ ฯ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 11:33:24 pm »
เห็นแต่ของโจ๊กพอมาเจอกับตัวเองอึ้งเหมือนกันครับโจ๊ก สร้อยปะคำที่เอาไปให้หลวงพ่อท่านเสกหน้ากุฏิท่านวันงาน ไม่น่าเชื่อสร้อยขาดกระเด็นออกมาได้ยังไงทั้งๆที่วางอยู่ในกระเป๋ากันกระแทกอย่างดีและไม่มีอะไรมาทับเสียด้วยสิ

พูดไม่ออก บอกไม่ถูก เห็นอย่างนี้แล้ว...ไม่รู้จะไปยังไงต่อ แต่ในใจ ขอบอกว่าสุดยอดครับ กราบ...หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ครับ ;)

ออฟไลน์ KOM_22

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 06:50:14 am »
เห็นแต่ของโจ๊กพอมาเจอกับตัวเองอึ้งเหมือนกันครับโจ๊ก สร้อยปะคำที่เอาไปให้หลวงพ่อท่านเสกหน้ากุฏิท่านวันงาน ไม่น่าเชื่อสร้อยขาดกระเด็นออกมาได้ยังไงทั้งๆที่วางอยู่ในกระเป๋ากันกระแทกอย่างดีและไม่มีอะไรมาทับเสียด้วยสิ

หลวงพ่อท่านเสกจนเชือกขาดเลยครับ      บอกได้คำเดียวเลยครับ แรงงงงง

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 07:00:48 am »
จะไปเมื่อไหร่ดีล่ะครับพี่คม... ;)

ออฟไลน์ KOM_22

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 04:23:19 pm »
จะไปเมื่อไหร่ดีล่ะครับพี่คม... ;)
555+ รอพี่รักษาตัวก่อนนะ เป็นหวัด เป็นๆหายๆ มาเป็นเดือนละ ไม่หายสักที สงสัยต้องรักษาจริงๆ จังๆ สักครั้ง
ี แล้วงานตอนนี้ ก็ยุ่งมากๆเลย รอเคลียร์ทุกอย่างลงตัวให้โล่งกว่านี้อีกหน่อย แล้วค่อยไปหาหลวงพ่อกันนะ  :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 04:23:19 pm »

Facebook Comments