ผู้เขียน หัวข้อ: **มันดิ้นนะซิ**  (อ่าน 5177 ครั้ง)

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
**มันดิ้นนะซิ**
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 05:39:49 pm »
เนื่องจากเมื่อคืนก่อนวันงานได้นำของบ้างส่วนเข้าร่วมให้หลวงพ่อท่านเสกด้วยและเกิดสิ่งที่เหลือเชื่อที่เรียกว่า *มันดิ้น*
เพราะผมนำกล่องพระใส่กระเป๋า 4 กล่อง 1 ในกล่องนั้นคือกล่องเสือล้วนๆ ตอนนำไปเข้าร่วมในวิหาร กระเป๋าก็มีขาดประมาณ 1 นิ้วครับ   แต่.........เมื่อวันงานตอนหลังจากที่หลวงพ่อท่านเสกแล้วก็นำกระเป๋าออกมาดูแล้วเห็นกระเป๋ามันฉีกขาดเพิ่มประมาณ 4 นิ้วได้ก่อนเลยลองถามหลวงพ่อดูว่า หลวงพ่อกระเป๋าขาดเลยหลวงพ่อ ท่านก็บอกว่า**มันดิ้นอะซิ**แล้วท่านก็หัวเราะพูดอีกว่า กระเป๋ามันหมดอายุ ......แล้วผมก็ไม่ได่คิดถึงอะไร แล้วก็มาเปิดกระเป๋าเพื่อจะเก็บของ แต่กล่อง 3 ใบพระที่เรียงไว้ก็ปกติ แต่ กล่องเสือซิครับมันเป็นแบบในรูปอะครับซึ่งความเป็นจริงกล่องแบบนี้เวลาเรียงแล้วปิดมันก็จะอยู่แบบที่เรียงแม้จะตะแครง ส่วนกระเป๋านั้นผมลืมถ่ายแต่มีน้องผมถ่ายไว้  ผมก็มานึกถึงที่ หลวงพ่อท่านพูดนั้นละ............. ;D ;D ;D ;D
                        ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nut_raffian1

• สมาชิก
  • Thank You
Re: **มันดิ้นนะซิ**
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 06:16:34 pm »
สุดยอดครับ...ได้ยินกับปาก เห็นกับตา ฟังกับหู ตกใจสะดุ้ง ขนลุกเลยครับ ทีแรก ก็คิดว่า หลวงพ่อเกาะ จะพูดแซวแกล้ง พี่โจ๊ก เล่นๆ แต่ที่ไหนได้ เรื่องจริงผ่านตา ไม่ต้องรอผ่านจอเลยครับ... ;) ;D

ออฟไลน์ K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 08:37:11 pm »
นับดูมีเสือ ๑๑ ตัว เล็บเสือ ๑ คู่ ตะกรุดหนังเสือ สร้อยผ้าจีวร ช่างมากมายจริง ๆ ........ แต่เท่าที่สังเกตุกระเป๋าของศิษย์พี่โจ๊กวันนั้น มันฉีกมากเป็นรูกว้างเลยนะ
......''มีงานก็ทำงานก่อนเพราะได้เงิน มีเวลาเเล้วค่อยมาหาฉัน ฉันก็ไม่ได้ไปไหนก็อยู่ทีวัดนี้เเหละ''....

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 09:05:34 pm »
สุดยอดครับ :o :o :o

ออฟไลน์ เขาอ้อ

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 09:16:04 pm »
นับดูมีเสือ ๑๑ ตัว เล็บเสือ ๑ คู่ ตะกรุดหนังเสือ สร้อยผ้าจีวร ช่างมากมายจริง ๆ ........ แต่เท่าที่สังเกตุกระเป๋าของศิษย์พี่โจ๊กวันนั้น มันฉีกมากเป็นรูกว้างเลยนะ
สุดยอดครับ :o :o :o

ยืนยันครับ เห็นกระเป๋า ที่ฉีกขาดวันนั้นเเล้ว ขนลุกครับ   :) :) :)**มันดิ้นนะซิ** :) :) :)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 09:16:04 pm »

Facebook Comments