ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ครับ  (อ่าน 1252 ครั้ง)

ออฟไลน์ attapon19842527

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สอบถามผู้รู้ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 12:32:58 pm »
ก่อนอี่นต้องขอสวัสดีสมาชิคทุกคนนะครับ ผมเป็นน้องใหม่ครับ หากผิดพลาดประการใดผมต้องขออภัยใว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ คือผมอยากได้วัตถุมงคลของหลวงพ่อเกาะจริงๆติดตัวครับ เริ่มเก็บสะสมของหลวงพ่อเกาะไว้หลายชิ้นครับผมตั้งแต่ปี 47 แต่มีเหตุให้ต้องหยุดชะงักไปหลายปีเนื่องจากว่าเคยเก็บตะกรุดแม่ทัพหลวงพ่อเกาะเห็นลงสื่อว่าหลวงพ่อจารเองก็เลยเช่าผ่านศูนย์ แต่พอมาส่องดูช้างในพบว่าเป็นยันปั้ม เลยแกะดูข้างใน พบว่าเป็นยันปั้มจริงๆ วอนผู้รู้ช่วยอธิบายด้วยคับ สอบถามผู้รู้คับว่า พระกริ่งพุทธนิมิตของหลวงพ่อเกาะ(รุ่นแรก) มีเสริมใหมครับ? หลวงพ่อสร้างเองหรือว่าศูนย์สร้างครับ?ตอนนี้ราคาเล่นหากันอยู่เท่าไหร่คับ? พอดีว่าผมมีรุ่น2โค๊ตอยู่ เช่าเก็บไว้ตั้งแต่ออกให้บูชาใหม่ๆแต่เช่าผ่านศูนย์ครับ ของแท้แน่นอนแต่ไม่แน่ใจว่าผ่านพิธีหรือเปล่า?? วอนผู้รู้ช่วยตอบครับ อาจจะถามเยอะไปหน่อยอย่าว่ากันนะครับ ขอบคุณครับ  :)

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

สอบถามผู้รู้ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 12:32:58 pm »

Facebook Comments