ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นครับ  (อ่าน 28976 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum tah-sa-morh

• ทองคำย่อมเป็นทองคำ แม้อยู่ในสภาพใดก็ตาม
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • tel 088-498-7678
Re: ขอความคิดเห็นครับ
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 04:10:34 am »
ท่านฉันที่ไหนหรือครับพอดีจะซื้อของไปถวายเพลท่านครับ
โรงครัวครับผม 
อย่าประมาท อย่าขาดสติ
มีคนเห็น หรือไม่ เป็นไรเล่า
จักเลือกเอา ความดี ที่สร้างสรรค์
มีใครเห็น หรือไม่ ไม่สำคัญ
ใจเรานั้น รู้ว่าดี เท่านี้พอ

ออฟไลน์ coco

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 11:53:33 am »
ท่านฉันที่ไหนหรือครับพอดีจะซื้อของไปถวายเพลท่านครับ

เมื่อหลวงพ่อท่านฉันเสร็จแล้ว  ท่านจะเรียกให้ไปกินข้าว อย่ารีรอนะครับ  รีบไปกินที่โรงครัวตามที่ท่านบอก
จาน ชาม ช้อน แก้วน้ำมีไว้ให้พร้อมสรรพ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 04:01:47 pm »

เมื่อหลวงพ่อท่านฉันเสร็จแล้ว  ท่านจะเรียกให้ไปกินข้าว อย่ารีรอนะครับ  รีบไปกินที่โรงครัวตามที่ท่านบอก
จาน ชาม ช้อน แก้วน้ำมีไว้ให้พร้อมสรรพ  ;D ;D ;D ;D

เมื่อวานนี้ผมกับพ่อ ก็ไปทานข้าวก้นบาตรของหลวงพ่อมาครับ  ;D
หลวงพ่อท่านเมตตาให้คนเดินมาตามเลยครับ
ผมและพ่อไม่รีรอเลยครับลุกไปอย่างเร็ว เพราะรู้กิตติศัพท์เรื่องนี้เป็นอย่างดีมาแล้ว
เลยจัดมาคนละอิ่มเลย  ;D

ออฟไลน์ กระจ้อยร่อย

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 04:02:56 pm »
ลุงเสือครับสรงน้ำหลวงพ่อเกาะกี่โมงครับ แล้วมีทำบุญเช้าหรือเพลครับ

ทุกอย่างทำในช่วงเช้านะครับ  มาร่วมให้ได้นะครับ ออฟ

จะไปให้ได้ครับลุงเสือ

ออฟไลน์ กระจ้อยร่อย

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 04:03:34 pm »
จะใส่เสื้อสัญลักษณ์ศิษย์ท่าสมอสีเขียวมาร่วมพิธีด้วยครับ

ผมยังไม่มีเลยครับ :'( :'( :'(

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #179 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 04:03:34 pm »

Facebook Comments