ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามสายตรงมีดหมอหลวงพ่อเชื้อ..มีดหมอเล่มนี้เป็นของหลวงพ่อเชื้อหรือเปล่าครับ  (อ่าน 3524 ครั้ง)

ออฟไลน์ mit38016

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ผมขอรบกวนสอบถามพี ๆ น้อง ๆ  ที่เป็นสายตรงมีดหมอหน่อยนะครับ
พอดีภรรยาของลูกพี่ลูกน้องที่เสียไปแล้วให้ผมไปเอาพระของสามีเค้ามา เพราะสามีเค้ายกให้ผม
และผมไปเจอมีดหมอมาเล่มนึงบนหิ้งพระ มีแต่ตัวมีดไม่มีฝักมีด  ผมจึง
ได้สอบถามภรรยาของลูกพี่ลูกน้องผมก็ไม่ทราบว่าของที่ไหนเหมือนกัน
ขนาดของมีดหมอด้ามนี้นะครับ
ความยาวของมีดทั้งเล่ม = 9 นิ้ว
ใบมีดยาว = 5 นิ้ว ส่วนด้ามยาว 4 นิ้วครับ และมีสายสินณ์พันที่ด้ามครับดังรูปข้างล่างครับ
ส่วนที่ปลาบด้ามอุดผงครับ ไม่ทราบว่าพี ๆ น้อง ๆ  ท่าน ใด พอจะให้ความกระจ่างได้บ้างครับ ว่า
มีดเล่มนี้เป็นของหลวงพ่อเชื้อหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่
มีดเล่มนี้เป็นของสำนักไหน
ด้ามมีดเป็นด้ามงาใช่หรือไม่
และคาถาที่ตอกบนใบมีดทั้งสองด้าน อ่านว่าอะไร
สุดท้าย มีดด้ามนี้ดีหรือไม่ครับ
ส่วนตัวผมเลยคิดว่าน่าจะเป็นสายชัยนาท หรือไม่ก็นครสวรรค์ ผมเลยนำมาถามที่เวปนี้ครับ
ผมขอกราบขอบคุณไว้ล่วงหน้าสำหรับทุก ๆ คำตอบนะครับ

• *
  • Thank You
ใบมีดทั้งสองด้านครับ

• *
  • Thank You
ด้ามมีดครับ

• *
  • Thank You
โคนมีดทั้งสองด้านครับ

• *
  • Thank You
ปลายด้ามมีดที่อุดผงรูปที่ 1 ครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments