ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคล หลวงพ่อสำเภา วัดสะพานหลวงพ่อก็ไปเสกให้  (อ่าน 9830 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• 086-306-0344
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
วัตถุมงคล หลวงพ่อสำเภา วัดสะพานหลวงพ่อก็ไปเสกให้

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• 086-306-0344
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
แบบขยายบ้างครับ

ออฟไลน์ กร ขันทอง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • กร ขันทอง
วันนี้เพิ่งได้มา 1 เหรียญ เนื้อทองแดงครับ ถือเป็นชุดนอกวัดได้อีก 1 องค์ ของดี ราคาถูก
ดีใจมากเลยครับพี่หมวดบอล กำลังตามเก็บชุดนอกวัดอยู่ครับ ตอนนี้มี จตุรพิธฯเขาใหญ่
,เหรียญเดิมบาง,เหรียญหลวงพ่อสำเภาวัดสะพานถือเป็นเหรียญที่ 3สำหรับผมครับ
ขอบารมีหลวงพ่อกวย คุ้มครองเหล่าศิษย์ยานุศิษย์ทุกท่านครับ

• สมาชิก
  • Thank You
  • กร ขันทอง
ชุดนอกวัด เหรียญที่ 4 ผมมาแล้วครับพี่หมวด หลวงพ่อปาน วัดท่ากระแส ตามด้วยเหรียญที่ 5 หลวงพ่อดำ วัดหนองแขมครับ
วันนี้ได้เหรียญเดิมบาง หลวงพ่อแบนมาอีกหนึ่งเหรีญ เป็นเหรียญที่ 6 บังเอิญเจอที่ จ.สิงห์บุรีครับ สภาพสึกมากทีเดียว แต่ดู
ธรรมชาติของเหรียญเป็นหลักแล้วแท้ครับ ... เดินหน้าเก็บเหรียญนอกวัดต่อไป ... เฮ้อ  รักหลวงพ่อครับ ทำไงได้ ต้องเดินหน้า...บุกลูกเดียว
ขอบารมีหลวงพ่อกวย คุ้มครองเหล่าศิษย์ยานุศิษย์ทุกท่านครับ

• สมาชิก
  • Thank You
  • กร ขันทอง
เสียดายที่ไม่มีกล้องถ่ายภาพให้ชม .. ทุกเหรียญผมให้ลุงเย็นเลี่ยมกันน้ำจับขอบแบบมีหูเพื่อรักษาสภาพของเหรียญทุกเหรียญที่ได้มา ลุงเย็นนี่ ในชัยนาทถือว่าระดับเทพครับเรื่องการเลี่ยมพระ  แต่ไม่เป็นไรครับ เอาไว้ถ่ายรวมฮิตโชว์ทีเดียวเลยดีกว่า

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments