ผู้เขียน หัวข้อ: ประวัติพระราชอุทัยกวี ท่านเจ้าคุณพุฒ สุทตฺโต แห่งลุ่มน้ำสะแกกรัง อุทัยธานี.  (อ่าน 25688 ครั้ง)

ออฟไลน์ Torsak

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สมเด็จฟองเต้าหู้ สร้างปีไหนครับพิมพ์ไหนหายาก

ออฟไลน์ SODA 405

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
สมเด็จฟองเต้าหู้ สร้างปีไหนครับพิมพ์ไหนหายาก

....พระพิมพ์สมเด็จฟองเต้าหู้สร้างในช่วงปีพ.ศ.2500ครับ ณ.เวลานี้ทุกพิมพ์หายากพอๆกัน แต่พิมพ์ที่พบเห็นน้อยก็จะเป็นพิมพ์คะแนน 7 ชั้นและพิมพ์ 7 ชั้นครับ! :D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments