ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จหลวงพ่อกวย หลังยันต์ มะอะอุ เนื้อผงพุทธคุณ (แก้ไขลืมลงรูป)  (อ่าน 4111 ครั้ง)

ออฟไลน์ kwanjai

• ขวัญใจ
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • เคารพและบูชาหลวงพ่อกวย
สมเด็จหลวงพ่อกวย หลังยันต์ มะอะอุ เนื้อผงพุทธคุณ (สภาพล้างผิว) เจ้าของเก่าทำเจ็บมากเลยครับ เอาน้ำอุ่นมาล้างของดีออกจากผิวเดิมๆ สะงั้น ทีแรกปล่อยไป 3,500 ยังนึกเสียดาย ผลสุดท้ายพวกไปล้างผิวมาซะ เลยรับเช่าคืนมาในราคา 2,500 (1,000 ค่าล้างผิว) มันยังน้อยไปนะผมว่า ไม่เป็นไรครับ พระแท้ให้อยู่สภาพไหนพุทธคุณก็ยังเหมือนเดิมครับ มาเล่าสู่กันฟัง เพื่อใครมีของดีต้องรู้จักรักษาธรรมชาติและถนอมให้ดีๆ ครับผม
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ

ออฟไลน์ kwanjai

• ขวัญใจ
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • เคารพและบูชาหลวงพ่อกวย
เคยมีคนบอกว่า ของดีก็คู่ควรกับคนดีครับ อยู่เฉยๆ ไม่ต้องทำอะไรเดี๋ยวของดีจะมาหาเอง แต่กลับบางคนถึงจะมีเงินมากมายแต่ไม่มีวาสนาก็ไม่มีวันได้ของดี อย่างกับคนที่เช่าพระผมไปเอาท่านไปทำอะไรมาบ้างก็ไม่รู้ ผลสุดท้ายท่านก็ต้องกลับมาอยู่กับผม
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments