ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่กวย มาช่วยจริงๆไม่ทิ้งผมจริงๆ  (อ่าน 10649 ครั้ง)

ออฟไลน์ pakakorn

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
ผมป่วยหนักมาปีนึงแล้ว  รักษาทุกทางแล้วยังไม่หาย อาการหนักขึ้นทุกวัน หาสาเหตุไม่ได้ จนจะไม่ไหวแล้วจะตายแล้ว จิตจะหลุดแล้ว แต่ก็พ้นมาได้ ตลอดเวลาที่ป่วยผมห้อยเหรียญหลังยันต์และจะบอกกล่าวหลวงปู่ให้ช่วยตลอดเวลาที่อาการแย่ บางทีก็นึกน้อยใจว่าทำไมอาการแย่ลง หลวงปู่จะรับรู้หรือเปล่าได้ช่วยเราหรือเปล่าเราก็ไม่รู้ พอพ้นจากโคม่ามาแล้ว ผมก็ไปหาผู้ใหญ่ท่านนึงเพื่อขอคำแนะนำว่าจะทำไงให้หายป่วย เป็นหญิงวัยกลางคนอยู่บางแค ท่านเป็นคนปฏิบัติธรรม คุยไปนิดเดียวอาผู้หญิงท่านบอกว่า เห็นหลวงตารูปนึงห่มจีวรสีสดๆ ผอมสูง มายืนมองผมตอนนอนป่วย มองด้วยสีหน้าหนักใจ แล้วท่านก็เป่าให้ ลงยันต์ที่ตัวให้ ท่านช่วยอยู่แต่ยังไงเราก็ยังต้องกินยาหาหมอ และหลวงตาบอกว่าขอบใจที่ทำบุญให้ อย่าขับรถเร็วจะมีชนตรงไฟแดงทางเข้าเมือง ผมเลยถามไปว่าใช่หลวงปู่กวยหรือเปล่า อาผู้หญิงบอกว่า หลวงตาท่านบอกว่าข้ามีชื่อเสียงมากในด้านการสักยันต์และการเหยียบ ถ้าเหยียบให้ใครจะดีทุกคน  ผมย้ำถามอีกครั้งหลวงปู่กวยใช่ไหมครับ อาผู้หญิงยิ้มและพยักหน้า ผมร้องไห้เลยครับ ไม่อายใครเลย ซาบซึ้งใจมาก หลวงปู่กวยไม่ทิ้งลูกสมคำล่ำลือจริงๆ  และเคารพในตัวอาผู้หญิงมากขึ้นเพราะแกไม่รู้จักหลวงปู่ ไม่รู้ว่าผมนับถือใคร แต่แกบอกว่าหลวงปู่มาบอกเองเลยแสดงว่าจิตแกก็ไม่ธรรมดา หลังจากนั้นหนึงอาทิตย์ ผมขับรถชนท้ายปิคอัพตรงไฟแดงทางเข้าเมืองอย่างที่หลวงปู่เตือนไว้จริงๆ แต่เขาไม่เอาเรื่องเพราะรถเขาเก่าแล้ว ใครที่เคารพนับถือหลวงปู่กวยทุกคนมั่นใจเถอะครับ ตัวผมเองทำดีมั่ง ไม่ดีมั่ง ท่านยังช่วยเลย มาจริงๆ ท่านคงรู้ว่าผมน้อยใจท่านยังอุตส่าห์มาสื่อสารกับอาผู้หญิงให้ผมรู้ว่าท่านช่วยอยู่ เพื่อผมจะได้มีกำลังใจสู้ ผมเกิดมาไม่เสียชาติเกิดที่ได้รู้จักและเป็นศิษย์ท่านครับ

ออฟไลน์ nakares

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 4
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
Re: หลวงปู่กวย มาช่วยจริงๆไม่ทิ้งผมจริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 08:01:21 pm »
เข้ามาฟังครับ สาธุ บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับผม

ออฟไลน์ nori

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 6
Re: หลวงปู่กวย มาช่วยจริงๆไม่ทิ้งผมจริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 08:03:33 pm »
อ่านเเล้วซึ้งครับ หลวงพ่อรักลูกศิษย์ทุกๆคน กราบหลวงพ่อกวยครับ

ออฟไลน์ pakakorn

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 3
  • พลังน้ำใจ 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 10:42:49 am »
นึกแล้วก็สงสารหลวงปู่มากๆ ตอนท่านมีชีวิตท่านก็นั่งช่วยศิษย์มาตลอดจนร่างกายผ่ายผอม พอท่านมรณะภาพไปแล้วน่าจะสุขสบายอยู่ในทิพย์วิมาน แต่กลับยังต้องคอยช่วยศิษย์ต่อไปอีก  น่าจะต้องช่วยมากและหนักกว่าตอนมีชีวิตด้วย เพราะศิษย์เพิ่มขึ้นทุกวัน พระคุณหลวงปู่ หัวใจหลวงปู่ท่านเราพรรณณาไม่หมดหรอกครับ เราหมู่ศิษย์ช่วยกันตอบแทนด้วยการทำดี ทำบุญถวายท่านกันเถอะครับ

ออฟไลน์ tree_alone

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 05:57:53 pm »
หลวงปู่ท่านเป็นห่วงศิษย์ของท่านเสมอครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 05:57:53 pm »

Facebook Comments