ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดหายากภาพถ่ายหุ้มฝาบาตรแห่งเมืองอุทัย  (อ่าน 2602 ครั้ง)

ออฟไลน์ dada99999

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ภาพถ่ายหุ้มฝาบาตรนี้คือ พระสุนทรมุนี (ใจ คงสโร) อดีตเจ้าคณะใหญ่แห่งเมืองอุทัยธานี

เป็นพระราชาคณะองค์แรกแห่งเมืองอุทัยธานี

เป็นพระอาจารย์สมเด็จเฮง(กทม.) เจ้าคุณวิเชียร(กำแพงเพชร) เจ้าคุณยอด(นครสวรรค์) เจ้าคุณพุฒ(อุทัยธานี)

เป็นผู้ประสิทธิ์ประสาทวิชาลงหน้าผากหนังเสือ

พระเถราจารย์ผู้สร้างวัดเขาสะแกกรังและหล่อระฆังใบใหญ่บนยอดเขา

เป็นผู้ริเริ่มงานประเพณีตักบาตรเทโวอันโด่งดังของเมืองอุทัยธานี

• สมาชิก
  • Thank You
Re: สุดยอดหายากภาพถ่ายหุ้มฝาบาตรแห่งเมืองอุทัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 11:51:13 am »
ลืมเปลี่ยนไฟล์ชื่ออีกแล้วครับ

• สมาชิก
  • Thank You
Re: สุดยอดหายากภาพถ่ายหุ้มฝาบาตรแห่งเมืองอุทัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 11:53:14 am »
ขอขอบคุณพี่ชลสายมากๆ ครับที่เอื้อเฟื้อภาพให้ครับ

ของจริงงามมากๆ ครับ

หายากสุดๆ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2009, 11:53:14 am »

Facebook Comments