ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม และอาจารย์ตู่ ปฐวี น้ำแก้ว  (อ่าน 31760 ครั้ง)

ออฟไลน์ anothai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  ขอความเจริญ ความรุ่งเรือง จงมีแด่ศิษย์ ของอาจารย์ตู่ทุกคน สาธุ อาจารย์บอกขอให้ร่ำรวย มั่งมี อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร ขอให้รวยได้ รวยดี รวยทุกที่ รวยเงิน รวยทอง รวยของมีค่า มีอำนาจ มีวาสนา มีค่า ทุกคนสาธุ
   ควันหลงวันไหว้ครู และ อ. เสกตะกรุดขุนพล 4 ทัพครับ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You

มีงานบุญมาบอกเล่าให้ศิษยานุศิษย์ ครับ

วันที่ 3 สิงหาคม ขอเชิญ ศิษย์ทุกคน ร่วมทอดผ้าป่า สามัคคี ที่สำนักของเรา รายได้ นำไปสร้าง อาศรม ปฐวี ศรี ทศพร ที่ยโสธร ( ที่พักสงฆ์ ) ดังนั้น ขอเชิญชวน ศิษยานุศิษย์ โดยทั่วไป ศิษย์ รุ่น 1 รุ่น 2 รุ่น 9 บท และ ศิษย์ทั่วไป ร่วมมือ ร่วมใจกัน มาจัดทอดผ้าป่าสามัคคี เพื่อนำรายได้ เอาไปสร้างกำแพง ท่พักสงฆ์ ณ. ที่อาศรม ปฐวี ศรี ทศพร เพราะขณะนี้ได้สร้างไปแล้วมีดังนี้ สร้างอุทกธรรมศาลาไว้ 1 หลัง สร้างห้องน้ำ-สุขา สร้างเอาไว้ 7 ห้อง สร้างกำแพงเอาไว้ 1 ด้าน แสนกว่าบาท และ ยังเหลือกำแพงอีก 3 ด้าน แต่มีผู้มาถวายเอาไว้ 100.000 บาท นอกนั้น ยังมีเจ้าภาพ ขออาสาสร้างถังเก็บน้ำเอาไว้ โดย ท่าน พลเอก เอกนันท์ รัตนโสภา อีกด้วย ดังนั้น ศิษย์ทุกท่านจะรู้ดี เพราะใจจริง ผมไม่อยากจะรบกวนศิษย์ทุกคน แต่ด้วยครั้งนี้ ก็ถือว่าเป็นกิจกรรม ของสำนักเราด้วยเช่นกัน ดังนั้นจึงขออยากชวน เชิญ ศิษย์ทุกคน ให้มาร่วมทอดผ้าป่า สามัคคี พร้อมกัน ในวันที่ 3 สิงหาคม 2556 เป็นวันทอด เพราะวันทอดผ้าป่านี้ เราได้จัดตรงกับวันเกิดหลวงปู่ตี๋ เพราะจะได้ร่วมทำบุญกัน เพื่ออุทิศ ส่วนกุศล ในครั้งนี้ ให้ หลวงปู่ตี๋ โดยพร้อมเพียงกัน นะครับ 3 ส.ค. 56 เจอกันนะครับ     
                                            อาจารย์ตู่ ปฐวี  น้ำแก้ว   

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  เวลาประกอบพิธี เรื่องทอดผ้าป่า ที่สำนัก โดยนำเงินรายได้นี้ ไปสร้างกำแพงอาศรม ปฐวี ศรี ทศพร ต่อไปครับ จึงกำหนดเวลาไว้ดังนี้
** เวลา 09.31 น. เริ่มประกอบพิธี .... และ
*** เวลา 10.59. น. ถวายผ้าป่าโดยพร้อมเพียงกันครับ
**เวลา 12. 00 น. รับประทานอาหารโดยพร้อมเพียงกันครับ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You

ส่วนองค์นี้เช่าบูชาครับ
ได้ยินมาว่า..มีคนมาถามหากันที่แผงพระเยอะแล้ว  เปลี่ยนขึ้นคอแขวนเดี่ยวกันเป็นแถว..คงไปเจอประสบการณือะไรมาแน่ครับ..เดวจะติดตามสืบมาเล่าให้ฟังกันครับ..

• สมาชิก
  • **
  • Thank You

ส่วนองค์นี้เช่าบูชาครับ
ได้ยินมาว่า..มีคนมาถามหากันที่แผงพระเยอะแล้ว  เปลี่ยนขึ้นคอแขวนเดี่ยวกันเป็นแถว..คงไปเจอประสบการณือะไรมาแน่ครับ..เดวจะติดตามสืบมาเล่าให้ฟังกันครับ..

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments