ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม และอาจารย์ตู่ ปฐวี น้ำแก้ว  (อ่าน 31011 ครั้ง)

ออฟไลน์ anothai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0

ครับ..ถูกต้องครับ...ศิษย์ครูบาอาจารย์เดียวกันครับ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You

สรุป ข่าว  คร่าวกำหนดการล่าสุดเลยนะครับ..

กำหนดงานคร่าวๆ พิธีใหว้ครู หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม อดีดเจ้าอาวาส วัดเขาเขียวพนาราม ต.หัวเขา อ.เดิมบางนางบวช จ. สุพรรณบุรี กำหนด วัน อาทิตย์ ที่ 7 ก. ค. 56. แรม 14 ค่ำ เดือน 7 ปี มะเส็ง เป็นดิถี มหาสิทธิโชค เบิกฤกษ์ดีธี เป็นเอกอุดมมงคลฤกษ์ ในงานจะเริ่มพิธี คร่าวๆดังนี้นะครับ

เวลา 06.01 น. อาจารย์ตู่ เริ่มเลี้ยง ครูบาพราจารย์ เลี้ยง น้ำชา -กาแฟ ซาราเปาเจ น้ำ 1 ขันสำริด รูปภาพครูบาพราจารย์ ทุกพระองค์
เวลา 09.09 น.
เวลา 09.09. ประธานในงาน
ท่าน พลเอก เอกนันท์ รัตนโสภา ประธานจุดเทียนชัย
**--พราหมณ์ นำสวดมนต์ บูชาพระรัตนตรัย
*--พราหมณ์ อ่านโองการสรรญเสริญพระคุณครูทั้ง 108 พระองค์
*-โองการอันเชิญชุมนุมสรรพโลกาจารย์
*-โองการชุมนุมใหว้ครู - โองการประสิทธิ

** เวลา 09.39. น.พราหมณ์สวดนพเคราะห์เสดราะเคราะห์ให้กับศิษย์ทุกคน ที่มาร่วมงาน พร้อมศิษยานุศิษย์ทุกคน ชนิดแบบเต็มสูตร ท่านที่ทำมาหากินไม่ขึ้น ติดๆขัดๆ ยศถาบรรดาศักดิ์ ไม่เจริญกร้าวหน้า ค้าขายไม่ดี ราศรีตก มีแต่ทุกข์ ดวงตก มีเคราะฆ์กรรม ปีชง ต่างๆที่ไม่ดี ขอให้ทุกท่านมาเข้าพิธีนี้ ผมรับประกันว่า ต้องดีกว่าเดิมแน่นอนครับ
-ผลที่ได้รับ เป็นเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ มหาลาภ มีโชค อำนาจ วาสนา ค้าขายดี มีชตาดี ดวงดี มีความเจริญขึ้นกว่าเดิม ไม่มาก ก็น้อย แล้วแต่กรรมดี - ชั่ว แต่ต้องดีกว่าที่ผ่านมา เป็นที่รักแก่มนุษย์ และ เทวดา เป็นที่เมตตาแก่คนทั่วไป ซื้อก็ง่าย ขายก็คล่อง เงินทองมั่งมี ดีแน่ๆครับ ด้วยค่าครูตามโบราน ดอกไม้ธูป เทียนมีในงาน ด้วยค่าครู ไม่ต่ำกว่า 12 บาท ครับ
เวลา 11.00 น.เป็นพิธี ครอบเสรียนศิษย์เรียนตามรุ่น 1-2 และ ศิษย์ 9 บท และเริ่มบรรจุพลังศิษย์ที่สัก บรรจุวิชาเข้าตัวศิษย์ ที่สัก โดย อาจารย์ตู่ เรียกสูตรรายสักต่างๆตามรูป นั้นๆ
-ครอบเศีรย์ศิษย์ทั่วไป
- รับประทานอาหาร ฟรี ตลอดงาน โดยก๊วยเตี๋ยว คุณพี่ประสาทพร ฟรี ตลอดงาน
-แจกวัตถุมงคล ฟรี ........ทุกท่านที่มาร่วมงาน..ฟรี....
เวลา 13.00 นส่งประธานกลับ

นี่เป็นลำดับพิธีแบบคร่าวๆ พิธีดังกล่าวอาจมีการเปลี่ยนแปรงตามสถานการณ์นะครับ มีอะไรสงสัย โทรถามได้ที่ 0877049592 คุณ ตุ่ม หรือที่ 0806016342 คุณสังวาลย์ 0840965232 พี่วาลย์

สถานที่จัดงานใหว้ครู หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม สุพรรณบุรี
** จัดที่ ... หมู่บ้าน อู่ทองเพลส์โครงการ 2 ซอย 1/8
ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี

** รถที่ผ่าน 543 ลงตรงข้าม วัดสายไหม มีวินมอเตอร์ไซร์ เข้ามาในงาน ที่ หมู่บ้านอู่มองเพลส์ โครงการ 2 ซอย 1/8 ราคา 15 บาท
***มาจากสนามธูปะเตมีย์ ตรงมา จะอยู่ตรงข้าม วัดสายไหม
**มาจากลำลูกกา - ทางด่วนวงแหวนรอบนอก มาทางด้านพหลโยธิน ตรงมาเรื่อยๆ ข้ามคลองสาม ให้ชิดซ้าย จะเห็นทางกลับรถ ให้กลับรถ แล้วรีบชิดซ้าย เพื่อเข้าชอยซ้ายมือเลย ทางเข้า ถนนประชาอุทิศ - เปรียร์นนทร์ หน้าทางเข้า จะเห็นป้ายโรงแรมสีชมพู

** โรงแรมแม็กอินทร์ ตรงข้าม วัดสายไหม ครับ ไม่รู้โทรถามเอานะครับ ตามเบอร์ที่ให้ไปนะครับ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You

อ.ตู่ฝากข่าว ครับ

อาจารย์ขอฝากบอก ศิษย์ทุกคน บอกกันต่อๆไปด้วย ว่าให้มาร่วมงานใหว้ครูกัน โดยบอกทุกคนว่า ในงานนี้ ได้มีการสวด นพเคราะห์ อย่างเต็มสูตร จะได้ให้ศิษย์ ที่ร้ายๆ กลายเป็นดี จากดี ก็ดียิ่งๆขึ้นไป ท่านที่ดวงตก ค้าขายไม่ดี วาสนาตกอับ ทำอะไร ติดๆขัดๆ ก็ให้มางานนี้ได้เลยครับ ข้อสำคัญ ในงานนี้ เป็นงานใหว้ครู หลวงปู่ตี๋ ที่เป็นงานใหว้ครู ด้วยค่าครู โบราณแม้ และ แน่นอน ด้วยค่าครูเพียง 12 บาท ทุกอย่างที่ทำให้ศิษย์ ทั้งสวดนพเคราะห์
ครอบเศีรย์ ลงนะเมตตา เจิมหน้ามหามงคล ในงานนี้ ขอบอกว่า ท่านที่ไม่ดี ขอให้ลองมาในงานนี้ดู แล้วจะรู้ ว่าท่านจะเจริญ รุ่งเรืองในชีวิตแน่ๆ ทุกอย่างในงาน มีเพียงค่าครู 12 บาทเท่านั้น มีอาหารกินฟรี มีแจกวัตถุมงคลฟรี และ ครอบเศีรย์ฟรี เจิมแป้งมงคลฟรี ลงนะหน้าทองฟรี งานนี้ เสียเพียงค่าครู 12 บาท เท่านั้น ไม่เชื่อลองมาดู แล้วจะรู้ ว่าของจริงยังมีอยู่ เพราะจะรู้ ว่าเห็นผลจริง ในงานใหว้ครู ยังมีดาราที่ท่านชื่นชอบอีกมาก รับลองไม่ผิดหวัง

ขอบคุณครับ..

• สมาชิก
  • **
  • Thank You

เหรียยเจริญสุข รุ่น 3 กับเสือ อ.ตู่ ฝังผงกระโหลกเสือ ครับ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You

ดอกนี้เป็นตะกรุดขุนพล 4 ทัพ ครับ..อ.ตู่ จารมือเองทีละดอก กว่าจะได้ไม่ง่ายครับ..ผู้พิทักษ์สันติราษฎ์มาหากันเยอะ
 เป็นเพชรหลีกครับ พอกผงพุทธคุณของหลวงปู่ตี๋แล้วลงรักปิดทองครับ..ไม่ได้เช่าครับ..อ.ตู่แจกให้ฟรีกับศิษย์ครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments