ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม และอาจารย์ตู่ ปฐวี น้ำแก้ว  (อ่าน 31032 ครั้ง)

ออฟไลน์ anothai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0

สวัสดีครับ..ศิษยานุศิษย์ทุกท่าน

อันดับแรก กราบขออนุญาตครูบาอาจารย์มีหลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม และอาจารย์ตู่  นำประวัติหลวงปู่ตี๋ เบื้องต้นคร่าวๆ เล็กน้อยเพื่อเข้าสู่การแจ้งข่าววันบูชาครู ก่อนนะครับ
   หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม (พระอธิการวิทยา น้ำดอกไม้) เป็นบุตรบุญธรรม หลวงพ่ออิ่ม สิริปุญโญ ว้ดหัวเขา สุพรรณบุรี
   เป็นศิษย์ของ  หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ สุพรรณบุรี   หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม ชัยนาท  หลวงพ่อทิม วัดละหารไร่ ระยอง 1 พรรษา    หลวงพ่อจวน วัดไก่เตี้ย สุพรรณบุรี  หลวงพ่อเย็น วัดสระเปรียญ สิงห์บุรี และหลวงปู่บุดดา ถาวโร ว้ดกลางชูศรีเจริญสุข สิงห์บุรี
ทั้งนี้เป็นเพราะหลวงพ่อทุกรูปที่ได้กล่าวมาเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่ออิ่ม วัดหัวเขา ทั้งหมด หลวงปู่ตี๋ จึงต้องการรวบรวมตำราของหลวงพ่ออิ่ม ผู้เป็นพ่อบุญธรรม และยังไปขอจดตำราจาก หลวงพ่อ บุญนำ วัดดอนศาลา
     หลวง ปู่ตี๋ ฉันทธัมฺโม มีลูกศิษย์อยู่เพียง 2 คนเท่านั้น คือ พระอาจารย์ บุญส่ง ( ปัจจุบันมรณะภาพแล้ว ) และอดีตสามเณร ตู่ หรือปัจจุบันคือ นาย ปฐวี น้ำแก้ว ศิษย์ฆราวาส ที่ยังมีชีวิตอยู่และดำเนินการแทน หลวงปู่ตี๋ ทุกประการ เป็นศิษย์ที่ได้รับการมอบหมายจาก หลวงปู่ตี๋ ทุกอย่างทั้งเรื่องการสร้างวัตถุมงคลและ ทำรูปหล่อเท่าองค์จริง
     ปัจจุบัน อาจารย์ ตู่ ได้ประกอบพิธีกรรมแทนหลวงปู่ตี๋ ทั้งสักยันต์ หมึกและน้ำมัน อาบน้ำมนต์สะเดาะเคราะห์ ลงนะหน้าทอง เจิมหน้าผากด้วยแป้งมหามงคล ฝังตระกรุดทองคำแท้ใต้ท้องแขน เจิมรถ ดีทางเมตตา ค้าขาย มหานิยม มหาลาภ ทำมาค้าขึ้นด้วยค่าครูตามแบบโบราณที่ได้ศึกษาเล่าเรียนมาจากหลวงปู่ คือ ไม่ต่ำกว่า 12 บาท เกินไม่เป็นไร ทุกวัน เสาร์ อาทิตย์ วันธรรมดา โทรถาม โทร 0899969887 และ 0873373886 อาจารย์ตู่ โทรสอบถามก่อนจะได้พบ เผื่อบางโอกาสอาจารย์ติดธุระที่อื่นครับ

เอาคร่าวๆ ก่อนนะครับ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You

ขอเชิญศิษยานุศิษย์ ทุกคน ร่วมงานไหว้ครู หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม มีจัดขึ้นที่ หมู่บ้านอู่ทองเพลส์โครงการ 2
ในวันอาทิตย์ ที่ 7 ก.ค. 56  นี้ เริ่ม
เวลา 06. 01. น. อาจารย์ตู่จัดเลี้ยงบูรพาจารย์ทุกองค์ในสายหลวงปู่ตี๋   ฉันทธัมโม
เวลา 08.59. น. พลเอก เอกนันท์ รัตนโสภา จุดเทียนชัย พร้อมบรรเลงระนาดเพลง มหาฤกษ์ - มหาชัย
เวลา 09.19.น. พราหมณ์สำรวย อ่านโองการ
เวลา 09.59. น. สวดนพเคราะห์ แก่ศิษยานุศิษย์ทุกคน ที่ดวงไม่ดี ดวงตก ทำอะไรไม่สำเร็จ ค้าขายไม่ดี ทำอะไร ติดๆ ขัดๆ ปีชง วันชง เดือนชง เป็นต้น และอีกหลายๆอย่าง
เวลา 11.11.น. อาจารย์ตู่ ครอบเศียรให้ศิษย์ แล้ว อาจารย์ตู่เรียกศิษย์ทุกคนเข้าในประรำพิธี เพื่อเรียก วิชาสักต่างๆเข้าตัว
เวลา12.00.น. เชิญรับประทานอาหาร ร่วมกันทุกคนครับ
เวลา 12.30. น. แจกวัตถุมงคลแก่ศิษย์ และ ทุกท่าน ที่มาร่วมในงานครั้งนี้ ฟรี...ทุกคน
เวลา 14.19.น.ครอบเศียรแก่คนที่มาร่วมงานครับ
   ในงาน มีดารา นักร้อง ตลก ครับ
              จึงแจ้งมาเพื่อให้เหล่าศิษยานุศิษย์ร่วมงานดังกล่าวด้วยนะครับ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You

ขอเชิญศิษยานุศิษย์ ทุกคน ร่วมงานไหว้ครู หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม มีจัดขึ้นที่ หมู่บ้านอู่ทองเพลส์โครงการ 2
ในวันอาทิตย์ ที่ 7 ก.ค. 56  นี้ เริ่ม
เวลา 06. 01. น. อาจารย์ตู่จัดเลี้ยงบูรพาจารย์ทุกองค์ในสายหลวงปู่ตี๋   ฉันทธัมโม
เวลา 08.59. น. พลเอก เอกนันท์ รัตนโสภา จุดเทียนชัย พร้อมบรรเลงระนาดเพลง มหาฤกษ์ - มหาชัย
เวลา 09.19.น. พราหมณ์สำรวย อ่านโองการ
เวลา 09.59. น. สวดนพเคราะห์ แก่ศิษยานุศิษย์ทุกคน ที่ดวงไม่ดี ดวงตก ทำอะไรไม่สำเร็จ ค้าขายไม่ดี ทำอะไร ติดๆ ขัดๆ ปีชง วันชง เดือนชง เป็นต้น และอีกหลายๆอย่าง
เวลา 11.11.น. อาจารย์ตู่ ครอบเศียรให้ศิษย์ แล้ว อาจารย์ตู่เรียกศิษย์ทุกคนเข้าในประรำพิธี เพื่อเรียก วิชาสักต่างๆเข้าตัว
เวลา12.00.น. เชิญรับประทานอาหาร ร่วมกันทุกคนครับ
เวลา 12.30. น. แจกวัตถุมงคลแก่ศิษย์ และ ทุกท่าน ที่มาร่วมในงานครั้งนี้ ฟรี...ทุกคน
เวลา 14.19.น.ครอบเศียรแก่คนที่มาร่วมงานครับ
   ในงาน มีดารา นักร้อง ตลก ครับ
              จึงแจ้งมาเพื่อให้เหล่าศิษยานุศิษย์ร่วมงานดังกล่าวด้วยนะครับ

แจ้งเพิ่มเติมครับ

ในงานไหว้ครู อาจารย์ตู่ ได้จัดหาวัตถุมงคล จากที่ต่างๆมาให้ดู ได้ชมกัน อธิเช่นของ หลวงพ่ออิ่ม หลวงพ่อแขก หลวงมุ่ย หลวงพ่อกวย หลวงพ่อครื้น หลวงพ่อจวน หลวงพ่อสังวาลย์ หลวงพ่อวัดบ้านกร่าง หลวงปู่ตี๋ มีให้ทุกท่านได้ชมกันแบบจุใจ (จะมีการจัดประมูลวัตถุมงคลด้วยครับ) ปัจจัยที่ได้ทั้งหมดนี้ จะไปสร้างอาศรม ให้สำเร็จลุร่วงไปได้ด้วยดี ดังนั้น งานไหว้ครูครั้งนี้ มากันให้พร้อมหน้า ชมกันดูนะครับ ว่าท่านชอบอย่างไรกันบ้างครับ
                                     ขอบคุณครับ

• สมาชิก
  • **
  • Thank You

สวัสดีครับ..วันนี้ขอเผยแพร่บารมีหลวงปู่ตี๋ครับ..เพิ่งได้วัตถุมงคลมาเป็นเหรียญแรก ของหลวงปู่ตี๋ เลยครับ..ชอบแต่ยังไม่ได้เลี่ยมเลยครับ..เลขก็สวยครับ...อิอิ

:D :D :D :D

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You

หลวงปู่ตี๋ ฉันทธัมโม  ท่านเป็นลูกศิษย์อาจารย์เดียวกันกับหลวงพ่อเกาะ อาภากโร แห่งวัดท่าสมอ ก็ คือหลวงปู่กวย ชุตินธโร แห่งวัดโฆสิตาราม ชัยนาท เหมือนกันครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments