ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยคับ  (อ่าน 3896 ครั้ง)

ออฟไลน์ xL

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยคับ
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 08:31:52 am »
ขอฝากตัวด้วยคับศิษย์หลวงพ่อเกาะเหมือนกัน

ออฟไลน์ joke2009

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • .....ดี-ชั่วอยู่ที่ตัวทำ.....
Re: สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 08:37:49 am »
ด้วยความยินดีครับ

ออฟไลน์ xL

• *
  • Thank You
ประสบการณ์จากวัตถุมงคลหลวงพ่อเกาะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 08:54:48 am »
ผมขับรถชิดซ้ายด้วยความเร็วประมาณ90-100อยู่บนด่วนคู่ขนานลอยฟ้าทางที่จะมุ่งหน้าไปสะพานปิ่นเกล้า ตรงจุดเกิดเหตุเลยทางลงสิริธรทางจะบังคับโค้งเลี้ยวขวาผมขับรถชิดอยู่เลนซ้ายปกติ อยู่ๆมีรถเก๋งฮอนด้าเเอคคอดวิ่งมาด้วยความเร็วสูงทางเลนวาสุดจะวิ่งเเซงผมประมาณ140กว่าๆควบคุมรถไม่อยู่กระแทรกเข้าด้านข้างฝั่งขวาด้านคนขับอย่างเเรงดังสนั่นตอนนั้นผมตกใจมาก อึ้งไปพักนึง พอได้สติเลยรีบเหยียบรถตามเพื่อจะดูป้ายทะเบียนเเต่ก็ตามไม่ทันรถคันนั้นได้หนีไปทางสะพานพระรามแปด ผมแทบไม่กล้าจะลงมาดูรถตัวเองด้วยซ้ำเพราะคิดว่าซ่อมเยอะเเน่ประกันก็ไม่มี เเต่เหลือเชื่อ พอลงมาดูรถแทบไม่เชื่อสายตาตัวเอง ไม่มีแม้แต่รอยใดๆ นี่คือประสบการณ์ของผม แต่ไม่ขอบอกว่าเป็นวัตถุมงคลรุ่นอะไร แต่ผมเชื่อเเละศัทธาหลวงพ่ออย่างสุดใจ  ยังมีประสบการณ์อีกหลายอย่างไว้คราวหน้าคับ

ออฟไลน์ xL

• *
  • Thank You
Re: ประสบการณ์ต่อคับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 06:05:09 pm »
อีกเหตุการณ์คับ ผมขับรถตู้บริษัทที่ทำงาน บนถนนราชพฤกษ์วิ่งเลนขวาด้วยความเร็ว100กม.อยู่ดีๆรถก็มีอาการเสียการทรงตัวหันไปมองกระจข้างคนขับขวาเห็นเศษเปลือกยางหลุดออกไปในขณะที่รถวิ่งไปเรื่อยๆแต่ผมไม่แตะเบรกแม้เเต่นิดพยายามประคองรถเข้าฝั่งซ้ายจนจอดสนิท ป้าร้านข้าวข้างทางที่เห็นเหตุการณ์บอกว่าดีที่ไม่เป็นอะไร ปรากฎว่ายางหลังขวาแตกเหลือเเต่กระทะล้อ เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เพราะโทรศัพท์ก็โครตโบราณ คอมก็ลงรูปไม่เป็น นี่พึ่งหัดเล่น ไม่เก่งจิงจิงขอโทษด้วยคับ

ออฟไลน์ xL

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 06:07:22 pm »
เพื่อนๆคนใดมีประสบการณ์แชร์กันได้เลยคับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 06:07:22 pm »

Facebook Comments