ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยคับ  (อ่าน 3893 ครั้ง)

ออฟไลน์ xL

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยคับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 06:09:44 pm »
ส่วนตัวผมเจอในทางเเคล้วคลาดบ่อยมาก ยังมีประสบการณ์อีกที่จะเล่า เพราะผมทำงานอยู่กับรถ

ออฟไลน์ xL

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 09:15:16 pm »
ขอเล่าอีกประสบการณ์ วันนั้นรถบริษัทผมคลัทซ์เสียจำเป็นต้องขับรถกลับบริษัทให้ได้ รถออกตัวไม่ได้ต้องลงไปเข็นโดยคน ผมและเพื่อนเปิดประตูเลื่อนด้านข้างออกเพื่อจับขอบประตูเวลาเข็นจะได้ถนัด ในขณะที่เข็นอยู่เพื่อนดันปิดประตูเลื่อนหนีบหลังมือกับฝ่ามือผมเต็มๆตอนนั้นรู้สึกตกใจ ดูที่หลังมือเป็นร่องลึกยาวที่ฝ่ามือ สักพักก็นูนขึ้นมาเป็นเส้นเหมือนคนโดนไม้เรียวตี ผมยังไม่เชื่อถ้าเป็นด้วยพุทธคุณ พรุ่งนี้ต้องไม่มีรอยพกช้ำ และก็ไม่มีรอยพกช้ำ ในวันต่อๆมา คิดดูถ้ากระดูกหลังมือเเตกหรือร้าวผมคงต้องหยุดพักงานทำอะไรก็ลำบากเเน่ๆเลย เชื่อไหมคนที่ปิดประตูใส่มือผมพาผมไปเลี้ยงแทนคำขอโทษเลยทีเดียวละคับ

ออฟไลน์ xL

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 09:32:19 pm »
เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นที่ผับเเห่งหนึ่งแถววังหินกลุ่มผมไปเฉพาะผู้ชายด้วยกันห้าคนโต๊ะใกล้ๆนั้นก็มีผู้หญิงห้าคนมากับผู้ชายสิบคนตอนเเรกก็ดูเหมือนจะไม่มีอะไรกลุ่มผู้หญิงที่มากับผู้ชายโต๊ะข้างๆนี่สิตอนแรกก็อยู่ที่โต๊ะของหล่อนไปๆมาๆมาอยู่ที่โต๊ะผมหมดเลยไอ้พวกผู้ชายที่มาด้วยก็ไม่พอใจเพื่อนผมเองก็ไม่สน เพื่อนผมโดนต่อยก่อน ตามด้วยสงครามขวด เเก้วลอย บารากรุลอยมา ขวดโซดาลอยผ่านหน้าผมไป แต่มีอะไรไม่รู้โดนเข้าที่ไหล่ขวาแล้วเด้งออกไป ช่วงนั้นชุลมุลมากเดินออกพร้อมเสียงโห้ พอกลับบ้านมาดูที่ไหลเป็นรูปขวดโซดาแดงจ้ำ พอเช้าก็ค่อยจางหายไป ไม่มีแม้เเต่รอยพกช้ำ

ออฟไลน์ xL

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 10:04:26 pm »
เหตุการณ์นี้เป็นเหตุการณ์ที่ตัวผมเองกำลังเดินไป7-11หลังซอยจุดเกิดเหตุเป็นกลางซอยมีวัยรุ่นคนหนึ่งเดินชนผมเเล้วบอกว่าเป็น.ค..อะไรผมก็ไม่สนใจเดินต่อไป แต่มันกลับตะโกนบอกว่าเป็นเห... อะไรไอ้...ส  หรือมึงจะเอา ช่วงเวลานั้นผมวิ่งเข้าไปเพื่อจะต่อยมัน มันหลบเร็วมาก อยู่ๆก็มีเพื่อนมันอีกคนวิ่งออกมาต่อยผม ผมก็กระเด็น ช่วงเวลานั้นคนเเรกได้หยิบมีดขึ้นมา ผมเห็นมันหยิบมีด ผมวิ่งหนีมันมันก็วิ่งไล่ฟันผม ผมกะวิ่งไปหยิบไม้เบสบอลที่รถ เชื่อไหมว่าก่อนที่ผมจะถึงรถนิดเดียวอยุ๋ดีๆมันก็ล้มกลิ้งไปกับพื้นพร้อมมีดของมัน   ผมเลยหยิบไม้เบสบอลในรถได้ มันวิ่งหนีเร็วมาก เชื่อไหมเขี้ยวเสือหลวงพ่อเกาะขาดตกพื้นในขณะที่มันล้มลงพอดี มีน้องเก็บมาคืนบอกของพี่ตก เพราะมันไม่น่าล้มได้ขนาดนั้นเหมือนคนมาเเดะรวบขาเลย   ยังมีเหตุการณ์ที่ผมเจออีกเยอะ เเต่ไม่ขอเล่าล่ะกัน ไม่ได้มาเล่าเพื่อเชียร์ หรืออยากดัง เเต่มาเล่าเพื่อเป็นสิ่งเตือนใจว่าอย่าประมาท อะไรก็เกิดขึ้นได้ตลอดพุทธคุณสามารถช่วยได้ยามคับขัน สุดท้ายขอให้คุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ปกปักรักษาทุกท่านคับ             

ออฟไลน์ xL

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 10:31:06 pm »
วัตถุมงคลที่ใช้ประจำ 1.เหรียญสร้างหอประชุมสงฆ์ทองเหลืองหลวงพ่อเกาะ 2.เหรียญสี่เหลี่ยมหลวงพ่อมุ่ย2510 3.เหรียญตชด.หลวงพ่อชำนาญ 4.เหรียญสุวรรณภูมิวิทยาลัย2505  5.เหรียญรุ่น4หลวงพ่อฉาบ 6.พระสีวลีหลวงพ่อกวย 7.หลวงปู่ทวดปี24 8.เหรียญนั่งพานหลวงพ่อเปิ่น  9.เหรียญหลวงพ่อเต้านั่งทับปืน 2522
เครื่องรางก็มี 1.ตะกรุดโทนหลวงพ่อเกาะ 2.ตะกรุดดำน้ำหลวงพ่อเกาะ 3.เขี้ยวเสือหลวงพ่อเกาะ 4.รูปถ่ายหลังจารมือหลวงพ่อเกาะเลี่ยมรวมก้นยาสูบหลวงพ่อมุ่ยชานหมากหลวงพ่อทบเกศาหลวงปู่ฉาบวัดศรีสาคร 5.ปลัดขิกไม้ขนุนหลวงพ่อเกาะ 6.เบี้ยเเก้หลวงพ่อเกาะ 7.มีดหมอหลวงปู่ฉาวัดศรีสาคร 8.ชานหมากหลวงปู่ทิมวัดพระขาว 9.แหวนหลวงพ่ออิ่มวัดหัวเขา ถ้ามีโอกาสก็จะลงรูปให้ดูเเต่ตอนนี้ลงไม่เป็น

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2013, 10:31:06 pm »

Facebook Comments