ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนตอบข้อสงสัยด้วยครับ  (อ่าน 2146 ครั้ง)

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
รบกวนตอบข้อสงสัยด้วยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 01:02:28 am »

สวัสดีครับ...รบกวนท่านผู้ดูแลเวบครับ..ว่าทำไมกระดาน ของหลวงพ่อเกาะถึงถูกลบออกไปเหรอครับ..
 ทางเนื้อได้กระทำผิดเงื่อนไขใด..รวกวนช่วยไขข้อสงสัยด้วยนะครับ... ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ anothai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
Re: รบกวนตอบข้อสงสัยด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 09:19:47 am »

น่าเสียดายมากครับ..เห็นกำลังไปได้ดี..คนเข้าชมกันเยอะนี่ครับ..ขอแสดงความเห็นใจนะครับ...

ออฟไลน์ A.Rak

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 09:06:29 am »

ครับ..ผมก็ว่าอย่างนั้น..คนเข้าอ่านวันนึงไม่น้อยเลยครับ...

ออฟไลน์ Arsenal023

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 11:24:39 am »
สวัสดีครับสมาชิกกลุ่มศิษย์หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอทุกท่าน
กระดานของหลวงพ่อเกาะนั้นถูกทางเว็ปตัดการโพสรูปภาพหรือพูดง่ายๆ
ทางเว็ปไม่อนุญาติให้โพสรูปใดๆลงในกระดานหลวงพ่อเกาะทุกกระทู้
ทั้งที่ๆกระทู้อื่นๆของกระดานอื่นๆยังสามารถโพสรูปต่างๆได้ตามปกติ
และถึงแม้ว่าทางลูกศิษย์ที่เคารพและศรัทธาต่อหลวงพ่อเกาะ
จะแก้ไขปัญหา มาตั้งกระทู้ของหลวงพ่อเกาะในกระดานพระเกจิทั่วไปแล้ว
ก็ยังมิวายโดนทางเว็ปนั้นตัดกระทู้ทิ้งอีก ซึ่งไม่มีประเด็นไหนที่แสดงถึงการทำผิดกฏของเว็ปไซด์
หรือไม่เคยมีใครมาทำการชี้แจงถึงสาเหตุใดๆที่แท้จริงที่ทางเว็ปทำอย่างนั้น
การตัดสิทธิ์แบบนี้มันก็ไม่ต่างอะไรกับการโดนแบน
ผมเฝ้าติดตามการกระทำทางเว็ปมานาน และไม่คิดว่าทางเว็ปจะแสดงออกชัดเจนขนาดนี้
ก็คงสันนิธานได้ว่า เกิดมาจากทางเว็ปไซด์ไม่พอใจอะไรในกระดานหลวงพ่อเกาะ
และ/หรือไม่พอใจในกลุ่มลูกศิษย์หลวงพ่อเกาะ
ทางเจ้าของเว็ปไซด์คงจะไม่พอใจที่ไม่สามารถควบคุมให้ไปในแนวทางที่ตัวเองต้องการไม่ได้
ก็เลยค่อยๆบีบโดยการตัดสิทธิ์ต่างๆ พอไม่ได้ผลประโยชน์ที่ตัวเองคาดหวังหรือวางแผนเอาไว้
ก็ทำให้พาลมาปิดกั้นเพื่อให้กระแสในการนับถือหลวงพ่อเกาะนั้นน้อยลง
ผมคงไม่พูดอะไรมากไปกว่านี้ เพราะก็คงจะโดนตัดข้อความทิ้ง
และก็ไม่แน่ต่อไปผมอาจจะโดนลบชื่อออกจากเว็ปไซด์แห่งนี้
ซึ่งก็เป็นสิทธิ์ของทางเว็ป เชิญตัดได้เลย เพราะถ้าอยู่แบบถูกริดรอนสิทธิ์ผมก็ไม่อยู่
ผมถือว่านอกจากทางเว็ปจะไม่ให้เกียรติ์สมาชิกของเว็ปแล้ว
ยังดูถูกกลุ่มลูกศิษย์ที่เคารพรักและศรัทธาต่อหลวงพ่อเกาะ
และทางเว็ปยังขาดความนับถือและขาดความเคารพต่อหลวงพ่อเกาะด้วย
ผมเชื่อว่าทุกคนที่นับถือหลวงพ่อเกาะนั้น เกิดขึ้นมาจากความศรัทธาหลวงพ่อเกาะโดยตรง
ที่ไม่ได้เกิดมาจากการปั่นหรือการสร้างกระแสใดๆจากกลุ่มหรือผู้ที่หวังแต่ผลประโยชน์ส่วนตัว
ขอบคุณ..

ออฟไลน์ Phalee

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 12:17:05 pm »
เรียนท่าน ผู้ที่ดูแลกระดานหลวงพ่อเกาะวัดท่าสมอ ถ้าคุณคิดว่าจะไม่ให้ลูกศิษย์ หรือ บุคคลกลุ่มใดเข้ามาเล่น ก็กรุณาปิดกระดานของหลวงพ่อเกาะวัดท่าสมอไปแบบถาวรเลยจะดีกว่า และ จะได้ไม่เป็นการเข้าไปรบกวนในกระดานของคุณทั้งหมด

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 12:17:05 pm »

Facebook Comments