ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนตอบข้อสงสัยด้วยครับ  (อ่าน 2082 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชัชวาลย์ ปานทอง

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: รบกวนตอบข้อสงสัยด้วยครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 02:19:02 pm »
ศิษย์หลวงพ่อเกาะ ทุกคนมาด้วยใจทุกคน พลังศรัทธาต่อตัวหลวงพ่อเกาะ ไม่ใช่มาด้วยเงินหรือกระแสปั่นตามตลาด ที่พวกเซียนใหญ่เก็บไว้เยอะแล้วก็ปั่นกระแสออกมา ราคามันก็upขึ้น แต่พวกเราศิษย์หลวงพ่อเกาะ พวกเราจะเก็บวัตถุมงคลของหลวงพ่อเกาะกันทุกชิ้น ไม่ปล่อยไปตามตลาดหรือกลไกของตลาด เก็บกันจนแถบจะไม่มีให้เห็นตามท้องตลาด แม้แต่หนังสือโลกลี้ลับ ฉบับที่343 ที่พระเดชพระคุณท่านลงปกหน้า ยังขาดตลาดเลย ศิษย์ต่างๆ ต่างคนต่างเก็บคนละหลายเล่ม ถามตามร้านค้าบอกว่าเหมาไปหมดแล้ว นี่สิพระจริงไม่ต้องโฆษณา เงินทุกบาททุกสตางค์ที่ลูกศิษย์ต่างๆ ได้ถวาย เช่าวัตถุมงคล กฐิน ผ้าป่าสามัคคี ถูกเแปรเปลี่ยนมาเป็น ทุนการศึกษาของเด็กๆ ภิกษุสามเณร สะพาน โรงพยาบาล อาคารสถานที่ต่างๆ พวกเราศิษย์หลวงพ่อเกาะทุกคนเห็นแล้วยกมือสาธุกันทุกคน จากใจศิษย์หลวงพ่อเกาะ

ออฟไลน์ Natan

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:02:09 pm »
 ;Dหึ หึหึ หึ หึไม่สมปราถนาเสียแล้ว ไม่ถูกตาถูกใจท่านเสียแล้วก็มันเป็นของเขา เขาจะทำอะไรก็ได้ ทำใจให้กว้างๆไว้เถอะ

ออฟไลน์ B.M.K

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 09:36:26 pm »
เคยเป็นกระทู้ที่ดีมากๆ ให้เหล่าบรรดาลูกศิษย์หลวงพ่อเกาะได้มาพบปะกันไม่ว่าจะใกล้-ไกล จนได้รู้ถึงบารมีของหลวงพ่อครับน่าเสียดายนะครับถ้าทำแบบไม่มีเหตุผลไม่แจ้งการกระทำผิดใดๆเลยมันน่าแปลกนะครับ

ออฟไลน์ RTM

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 11:45:53 am »

สวัสดีครับ

ผมเองก้อชอบเข้าอ่านกระทู้บ่อยๆครับ.ชอบการแนะนำ การบอกแจ้งข่าวครับ..ได้ติดตามดีด้วยครับ

ออฟไลน์ anothai

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 03:57:21 pm »

วิเคราะห์แล้ว..ขอชมเชย  ที่ศิษย์หลวงพ่อเกาะแต่ละเสียงก็มีเหตุผลนะครับ  ของพี่  Arsenal023 ก็ดี  พี่ Phalee พี่ chat suphan พี่ Natan  พี่ B.M.K ก็ดี อ่านแล้วรู้สึกว่าพวกพี่ๆน่าจะดูรักและสามัคคีกันดี มีการแจ้งข่าว บอกเตือนให้ระวังโน้น  นี่  นั่น กันครับ  ก็ดีมากเลยนะครับ แต่ดูลึกๆแล้วน่าจะโดนใครมาเข้าครอบงำ ทำตนจัดแจง จึงดูคล้ายๆกับมีเสียงแตกออกไปเล็กน้อยจากบ้าง จากบางคนผู้เสียผลประโยชน์บางอย่าง ก็ต้องมีบ้างเป็นธรรมดานะครับ..ที่ไหนก็มี น่าเห็นใจนะครับพี่ๆ อาจเป็นที่มาของการโดนสกัดดดดดดดดดด   ครับ  คนดีเขาไม่เอาแต่แก้ตัวหรอกครับ..เขาจะแก้ไขในสิ่งที่ทำผิดลงไปครับ   ขอแสดงความเสียดายด้วยครับ..และขอโทษด้วยนะครับ หากคำพูดใดไปกระทบอารมณ์ ภาวะจิตท่านใดให้มัวหมองครับ 
                         ขอบคุณครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 03:57:21 pm »

Facebook Comments