ผู้เขียน หัวข้อ: เรือง : การฝากตัวเป็นศัิษย์ หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร วัดโฆสิตาราม  (อ่าน 5310 ครั้ง)

ออฟไลน์ ANONYMOUS

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
กราบสวัสดีพี่ ๆ น้อง ๆ ศิษย์หลวงพ่อกวย ทุกท่านครับ

ผมเป็นสมาชิกใหม่แห่งบ้านหลังนี้ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ ๆ น้อง ๆ ศิษย์หลวงพ่อกวย ด้วยนะครับ

โดยส่วนตัวผมเป็นภาคใต้นะครับ แต่ด้วยความบังเอิญนำพา มีอยู่วันหนึ่งผมได้เช่า ตะกรุดหลวงปู๋ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า มาจากเพื่อนที่ทำงานมาดอกหนึ่ง หลังจากนั้นผมก็เข้าเว็บมาศึกษาเกี่ยวกับตะกรุดของหลวงปู่ศุข แล้วด้วยความบังเอิญสองเด้ง ผมได้อ่านบทความเกี่ยวกับชีวประวัติของ หลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร แห่่งวัดบ้านแค เมื่อผมได้อ่านบทความนั้นจบลง ทำให้ผมเกิดความศรัทธาปสาทะ ในวัตรปฏิบัติ และปฏิปทา ของหลวงพ่อกวย ผมจึงจะใคร่ขอความรู้จากพี่ ๆ น้อง ๆ ในเว็บศิษย์หลวงพ่อกวย ด้วยนะครับ

1. ผมอยากฝากตัวเป็นศิษย์ของหลวงพ่อกวย ผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ
           2. สำหรับผม และผู้ที่เริ่มสนใจศึกษาในพระเครื่องสายหลวงพ่อกวยนี้ ควรจะเริ่มจากวัตถุมงคลของหลวงพ่อองค์ไหนก่อนครับ

ผมหวังว่าคงจะได้รับความอนุเคระห์จากพี่ ๆ น้อง ๆ ด้วยนะครับ และผมคิดว่ากระทู้นี้คงเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยสำหรับผู้ที่มีความศรัทธาและเริ่มสนใจในพระเครื่องสายหลวงพ่อกวยนี้ด้วย

ขอบคุณครับ
ก. ณ สุดถวิล
10/07/2556

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments