เรื่องเล่าประสบการณ์ > เรื่องเล่าประสบการณ์ เรื่องเล่า เรื่องราวปาฎิหาริย์เกี่ยวกับหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม

การเสี่ยงทาย

(1/1)

thon:
เรื่องมีอยู่ว่าผมนับถือหลวงพ่อกวยแต่ผมไม่มีบูชาสักองค์เลย กับ มีหลวงพ่ออีกองค์ ผมได้จุดธูปไหว้ทั้ง2องค์ และได้ถามในใจว่าหลวงพ่อท่านใดอยากจะมาคุมครองผมบ้าง แล้วก็เขียนชื่อหลวงพ่อทั้ง2องค์ องค์ละ3แผ่น แล้วถามหลวงพ่อท่านใดอยากคุมครองผมก็ขอให้จับชื่อท่าน3ครั้งติด ผมจับชื่อหลวงพ่อกวย3ครั้งติดครับ

karyud:

หลวงพ่อคงรับคุุณเป็นลูกศิษย์ แล้ว  ขอหลวงพ่อสิครับ เดี้ยวก็ได้ ;D

sumrerng:
หลวงพ่อรับคุณเป็นลูกศิษย์แล้วครับ ขอให้ระลึกถึงหลวงพ่อ ท่านช่วยแน่ครับ ;)

Mcreedilda:
คิดดีทำดีคุ้มครองแน่นอนครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version