ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกประคำหลวงพ่อพริ้ง วัดหาดสูง  (อ่าน 2970 ครั้ง)

ออฟไลน์ wit nongtao

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ลูกประคำหลวงพ่อพริ้ง วัดหาดสูง
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 04:19:21 pm »
ลูกประคำหลวงพ่อพริ้ง วัดหาดสูง

ออฟไลน์ SODA 405

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 47
  • -Receive: 7
  • พลังน้ำใจ 7
  • ....เก็บ,สะสม,อนุรักษ์.
Re: ลูกประคำหลวงพ่อพริ้ง วัดหาดสูง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 05:41:11 pm »

....อยากเห็นตัวจริงจังเลย! :o :o :o

ออฟไลน์ wit nongtao

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
Re: ลูกประคำหลวงพ่อพริ้ง วัดหาดสูง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 03:06:36 pm »
เหมือนลูกประคำธรรมดาขนาดความโตประมาณ 11 มม.(มิลลิเมตร) ครับก่อนเลี่ยมมีด้ายสีแดงผูกอยู่ ถ้าไม่รู้ที่มาที่ไปผมก็ไม่รู้หรอกครับว่าเป็นลูกประคำหลวงพ่อพริ้ง มีเรื่องเล่าเยอะครับ แล้วยังมีที่น้องสาวผมอีกลูกครับแต่จะโตกว่าของผมหน่อย น้องสาวผมห้อยลูกประคำอย่างเดียวมาตั้งแต่อายุประมาณ 1 เดือน(พ.ศ.2510) จนปัจจุบัน(ตอนนี้ห่วงพลาสติกหักแล้ว แต่ยังใช้พกติดตัวอยู่) น้องสาวผมห่วงมากผมบอกให้เอาไปเลี่ยมใหม่ก็ไม่ยอมบอกว่ากลัวช่างทำแตก ส่วนที่มานั้นของผมกับน้องสาวได้มาจากที่เดียวกันครับ แต่ทิศทางการเดินทางนั้นต่างกันก่อนที่จะกลับมาอยู่กับผม ว่าง ๆ จะกลับมาเล่าให้ฟังต่อครับ

ออฟไลน์ nlk

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 02:55:07 pm »
น่าสนใจคับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 02:55:07 pm »

Facebook Comments