ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับหลวงพ่อโตวัดบ้านเชี่ยนองค์นี้แท้มั้ยครับ  (อ่าน 2763 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thongchai

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
        รุ่นสองเกศสั้น สร้างตั้งแต่ปี 2504-05 ถึง 2515-2516 มีสองบล็อคเกศสั้นกับเกศยาว

ออฟไลน์ carpenter43

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
ขอบคุณครับพี่หลวงพ่อพุกปลุกเสกใช่มั้ยครับ  ;D ;D ;D ;D ;D

• *
  • Thank You
Re: สอบถามครับหลวงพ่อโตวัดบ้านเชี่ยน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 07:09:56 pm »
  เกจิที่ร่วมปลุกเสกเท่าที่ทราบจากคนพื้นที่มี 1 หลวงพ่อมุ่ย วัดดอนไร่ 2 หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม 3 หลวงพ่อกัน วัดเขาแก้ว 4 หลวงพ่อดัด วัดท่าโบถส์ 5 หลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง6 หลวงพ่อถิร วัดป่าเลไลย์ 7 หลวงพ่อขอม วัดไผ่โรงวัว 8 หลวงพ่อฉาบ วัดคลองจันทร์ 9 หลวงพ่อพุก วัดบ้านเชี่ยน 10 เป็นเกจิสายสรรคบุรีอีกหนึ่งรูปชาวบ้านที่เล่าให้ฟังบอกจำไม่ได้รวมกันแล้วน่าจะสิบกว่าองค์ขึ้นไป ชาวบ้านที่เล่าให้ฟังบอกว่ารู้จักแค่บางองค์เพราะยังไม่สนใจเรื่องพระมากตอนนั้น อายุประมาณ 10 ปีเห็นจะได้ครับ ถ้าข้อมูลผิดไปต้องขออภัยไวัด้วยครับ     

• *
  • Thank You
Re: สอบถามครับหลวงพ่อโตวัดบ้านเชี่ยน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 08:41:15 am »
      เหรียญหลวงพ่อโต รุ่นสองสร้างในช่วงปี 2505 จึงเป็นเกจิยุคดังข้อมูลด้านบน ขอเพิ่มหลวงพ่อจวน วัดหนองสุม อีกองค์ครับเมื่อคราวก่อนนึกไม่ออก

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 08:41:15 am »

Facebook Comments