ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหลวงพ่อ ที่ไม่ได้ปลุกเสก  (อ่าน 8111 ครั้ง)

ออฟไลน์ jickoh

• มือใหม่ครับ
  • สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
    • sitluangporguay.com/
รูปหลวงพ่อ ที่ไม่ได้ปลุกเสก
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 10:52:20 pm »
วันหนึ่งผมได้รู้จักกับเซียนพระแถวแถวบ้าน  พี่เขาก็แนะนำหลวงพ่อองค์นึง พี่เค้าบอกว่าท่านเก่งมากและให้รูปหลวงพ่อกวยที่พี่เค้าไปอัดมาเองที่ร้านรูป และบอกคาถาหลวงพ่อ ให้ผมหัดท่องไว้  กลับมาผมก็คล้องคอเลยทันทีแล้วก็หัดท่องแต่ท่องผิดทุกที จำสับกับคาถาขุนแผน  แหะแหะ
และคืนนั้น ผมฝันว่าผมอยู่ในบ้านแล้วมีผีสี่ห้าคน กำลังจะเข้ามาหาผม ผมก็ึท่องคาถาหลวงพ่อแต่ผมก็ท่องผิดอยู่หลายรอบ แต่แล้วก็มีเสียงผู้ชายมาจากข้างหลังผม เสียงนั้นบอกว่า ถ้าท่องผิดอีกรอบ กูจะเล่นมึงแทน ! พอจบเสียงนั้นผมก็ท่องถูกต้องทันที มีพระรูปนึงเดินจงกรมมาจากข้างขวาของผม  และผีเหล่านั้นก็กระเจิงไปคนละทิศละทางและตอนเช้า ผมก็เล่าในเซียนคนนั้นฟัง บอกถึงลักษณะท่าน ก็ตรงกันกับลักษณะของหลวงพ่อ  ผมลืมบอกไป รูปที่ผมได้เป็นรูปครึ่งองค์ และผมไม่เคยเห็ยรูปท่านมาก่อนเลย  จึงไม่สามารถรู้ถึงลักษณะท่านได้  เรื่องท่ีเล่ามาทั้งหมด เป็นความสัจย์จริง    ขอบพระคุณที่สละเวลา      ลูกศิษย์น้องใหม่ขอฝากตัวด้วยนะครับ  ;D
นพรัตน์ ทองอยู่

ออฟไลน์ jickoh

• มือใหม่ครับ
  • *
  • Thank You
    • sitluangporguay.com/
Re: รูปหลวงพ่อ ที่ไม่ได้ปลุกเสก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 09:38:51 am »
รูปนี้ร่ะครับ  ;D ;D ;D ;D ;D ;D
นพรัตน์ ทองอยู่

ออฟไลน์ โก้ จีนสาตร์

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 6
  • พลังน้ำใจ 7
  • อยากคุยกันติดต่อได้ที่เบอร์ 081-5552409 (โก้ครับ)
Re: รูปหลวงพ่อ ที่ไม่ได้ปลุกเสก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 08:18:27 pm »
กราบหลวงพ่อกวย
"ศิษย์เปรียบได้เท่ากับลูก อาจารย์เปรียบได้เท่ากับพ่อแม่ กูอนุญาตให้พวกมึงไปฆ่าศิษย์กูไม่ได้ แต่ถ้าวันใดมันไม่นับถือกูแล้ว หลงลืมกูแล้ว มันต้องตาย
"
นี้คือคำพูดของหลงพ่อกวย

ออฟไลน์ Dorrisliza

• Dorrisliza
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 05:53:07 pm »
อยากได้คาถาด้วยจังครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 05:53:07 pm »

Facebook Comments