ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ครับ เกี่ยวกับ ปรกโพธิ์  (อ่าน 866 ครั้ง)

ออฟไลน์ plug03

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
รบกวนผู้รู้ครับ เกี่ยวกับ ปรกโพธิ์
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 01:05:08 pm »
ผมได้ปรกโพธิ์เก้าใบ หลังยันต์ มีพ.ศ. ครับ แต่.............มันดูเก่ามาก แตกลาน แห้งมาก หน้าไม่ใช้พิมพ์นิยม หลังยันก็ไม่ใช่แบบพิมพ์นิยม เท่าที่หาข้อมูลมาหลายวัน พบพระแบบเดียวกันนี้ ทั้งพิมพ์แม่ธรณี ยันต์มีพ.ศ. และไม่มีพ.ศ. ครับ
แบบในลิงค์นี้ครับ http://www.dealfish.co.th/product-4444961/

อยากทราบว่า พระปลอมหรือป่าวครับ บางท่านบอกมีหน้าพิมพ์เดียว บางท่านบอกว่าหลวงพ่อท่านสร้างมานานแล้ว แก้หลายพิมพ์ก็มี  ยุคหลังก็มี แต่ที่สงสัยมากคือ มีหลังพ.ศ. แต่ดูเก่าเกินไป หรือว่าเป็นเพราะเนื้อครับ รบกวนศิษย์พี่ทั้งหลาย ไขข้อข้องใจหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
ศิษย์น้องสรรคบุรี คนไกลบ้าน

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

รบกวนผู้รู้ครับ เกี่ยวกับ ปรกโพธิ์
« เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 01:05:08 pm »

Facebook Comments