ผู้เขียน หัวข้อ: เกือบทำมีดหลวงพ่อสูญหาย  (อ่าน 3275 ครั้ง)

ออฟไลน์ sitpayuha

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: เกือบทำมีดหลวงพ่อสูญหาย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 10:23:12 am »
ผมไม่เข้าใจเจตนา ของพี่atsนะครับ

จั่วหัวของกระทู้ผมก็แจ้งไปแล้วว่าเกือบทำมีดพ่อกวย สูญหาย เพราะผมเข้าใจผิด คิดว่าหลวงพ่อกัน ตอนได้มา ผมซื้อจากหลานของลุงท่าน1ที่เสียชีวิต ตกทอดมาที่หลาน โดยหลานบอกผมว่าลุงเป็นลุกศิษย์พ่อกัน อายุมีดได้เก่าลึก เป็นช่างแถบพยุหะ

และในกระทู้เนื้อหา ผมก็ได้แจ้งไว้ชัดเจนว่า "พอมีเวลา ผมมานั่งวิเคาระห์ดู มาดูจากรอยจารและตำแหน่งตลอดจนถึงอักขระ" จึงทราบว่าเป้นมีดพ่อกวย  กระทู้ในเว้ปยู ผมโฟสไว้ก่อนหน้าเว้ปนี้นะครับตอนได้มีดมาแรกๆ  อีกทั้งผมเองไม่จำเป็นว่าต้องยัดให้เป้นมีดพ่อกวยเลย เพราะหากเล่มนี้ ผมถืออยู่ในมือ ผมขายเป้นพ่อกัน ผมขายง่ายกว่า แถมหากส่งประกวดในโต๊ะพ่อกัน กรรมการรับแน่นอน
   แต่โดยส่วนตัวผมหากพี่น้องในวงการ ที่เล่นพระด้วยกัน หรือรู้นิสัยผม จะทราบดี ว่าผมไม่มั่วเรื่องของ ที่มาโฟสนี่ก็ไม่ได้ต้องการยัดให้เป้นพ่อกวยแต่อย่างใด แต่ต้องการทำความจริงและความน่าจะเป็นของมีดให้ถูกวัด ก็เท่านั้นเอง อย่างที่บอก หากผมจะขาย ผมขายเป็นพ่อกันสำหรับผม ผมขายง่ายกว่า แต่ต้องการทำให้ถุกต้องเท่านั้นเอง

และพี่เอากระทู้เว้ปยู มาโฟสในกระทู้แบบนี้ โดยที่ไม่มีการเขียนแสดงความคิดเห็นแต่อย่างไร ประหนึ่งให้เพื่อนสมาชิกที่เข้ามาอ่าน หากไม่อ่านข้อความให้ดี จะเกิดความสับสน  ทั้งที่ผมก็แจ้งไว้ในกระทู้นี้ตอนต้น ในเว้ปนี้แล้วว่าอะไร อย่างไร ลองอ่านและทำความเข้าใจดูอีกครั้งนะครับ ขอบคุณครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Re: เกือบทำมีดหลวงพ่อสูญหาย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2014, 10:23:12 am »

Facebook Comments