ผู้เขียน หัวข้อ: ประวัติหลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท  (อ่าน 56643 ครั้ง)

ออฟไลน์ nai

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: ประวัติหลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 08:26:20 pm »
สมัยก่อนใครอยากได้พระเครื่องของท่านต้องเอามีดเอาปืนมาด้วย ท่านเป็นเกจิยุคปัจจุบันที่สามารถย่นระทางได้ เเละท่านก็รู้จิตของเราด้วยครับท่านปลุกเสกเสือให้กระเด็นออกจากบาตรได้  หลวงพ่อกวยเคยบอกว่าท่านไม่อยู่เเล้วให้ไปหาหลวงพ่อเกาะเเทน
หลวงพ่อท่านเป็นพระที่ใจดีมากๆครับ

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 18
  • พลังน้ำใจ 20
  • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
Re: ประวัติหลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 11:51:30 pm »
ข้อมูลยอดเยี่ยมครับ ศิษย์หลวงพ่อกวยที่น่าเข้าไปกราบมากรูปหนึ่ง
เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
    http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
    http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

ออฟไลน์ ขุนทัพ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2009, 08:48:04 am »
  ;D ;D ;Dครับเยี่ยมมากครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ suppanut-m

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2009, 08:34:54 pm »
ครับ  ท่านเก่งจริง  ผมไปกราบท่านมาหลายครั้งแล้วครับ ไปแต่ล่ะครั้ง นั่งคุยกับท่านเป็นชั่วโมง จนบางทีไม่รู้จะคุยอะไรแล้ว จึงกลับ
ท่านเข้าพบได้ง่ายมาก  ท่านคงถือปฏิปทาคล้าย หลวงพ่อเชื้อ คือ เข้าพบได้ตลอดเวลา  คุยกับท่านได้ทุกเรื่อง ท่านก็จะแนะนำ หลายอย่าง
ช่วงต้นปี 50  การค้าขายผมไม่ดีเลย ขาดทุน  เคยอ่านเจอประวัติท่านว่า เป็นศิษย์ หลวงพ่อกวย เลยไปกราบท่าน  คุยกับท่าน บางที
คล้ายๆกับว่าท่านจะรู้ว่าเราจะพูดอะไร ท่านทักก่อนเลย   ท่านว่าจะให้ขายของดี  เองก็ต้องเอาของไปไหว้เค้าบางซิ ขนม นม เนย น้ำบ้าง
เรียกเค้ามากินสิ  บอกกล่าวเค้า ให้เค้าช่วย  คือ ท่านหมายถึง เจ้าที่น่ะครับ   แล้วท่านก็ให้ไปหยิบรูปภาพท่าน  ท่านจารให้เดี๋ยวนั้นเลย บอกว่าถ้าเชื่อฉัน
ตั้งจิตนึกถึงฉัน แล้วอธิษฐานเอา  นอกจากนี้  ท่านยังจารกระหม่อม  จารเหรียญรุ่นแรก  เสกตระกรุด ให้อีกด้วยครับ  ตระกรุดนี้ ท่าน บอกเองเลยว่า เอาตระกรุดฉันไปติดตัว
อย่างอื่นไม่ต้องเอาไปหรอก  เอาตระกรุดไปก็พอ  เงินค่าเช่าวัตถุมงคลพวกนี้ มันก็ไม่ไปไหนหรอก  ฉันก็เอามาสร้างถาวรวัตถุในวัดนี่แหละ คือ ช่วงนั้นกำลังสร้าง ศาลา หรือ อุโบสถ นี้หล่ะครับ ผมก็จำไม่ได้แล้ว ... หลังๆไม่ได้ไปกราบท่านนานแล้ว ...ผมตั้งใจว่า 12 จะไปกราบหลวงพ่อกวย แล้วเลยไปถวามสังฆทาน กับท่านซะหน่อย ...
   ใครอยากเจอพระแท้  ของจริง  เข้าพบง่าย  ไปกราบท่านได้ครับ...

ออฟไลน์ nai

• *
  • Thank You
Re: ประวัติย่อๆหลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 08:29:51 am »
หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ จ.ชัยนาท พระดีอีกรูป ที่หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม เรียกไปเรียนวิชา
--------------------------------------------------------------------------------ยอดพระเกจิเมืองสวรรค์ แดนคนจริง ถิ่นคนกล้า วัยรุ่นเมืองสวรรค์ ตั้งฉายาว่า " หลวงพ่อตะกรุดปืนแตก " ไม่ได้อวดอ้าง แต่ตะกรุดข้าท้าให้ลองก่อน ของดีต้องพิสูจน์ได้ หลวงพ่อเกาะท่านบอกทุกครั้งครับ

หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ เป็นศิษย์สืบทอดพุทธาคมจากหลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ และหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม เก่งทั้งอำนาจ มหาอุตม์ เมตตา ค้าขาย และเสริมดวงชะตา

เป็นพระเกจิที่เสกของได้ขลัง พุทธคุณสูง และลองได้ทันที เพราะที่นี่เป็นของจริง ของแท้ หลายคนไม่เชื่อ หลายคนสงสัย พระเชียร์หรือเปล่าเก่งจริงหรือไม่ ถ้าสงสัยก็ให้ทดลอง จะได้หายสงสัย ถ้าไม่เชื่อก็ต้องพิสูจน์ จะได้เชื่อ " วิชาต่างๆ เราเรียนมาเป็นของจริงทั้งนั้น

ครูผู้ถ่ายทอดให้เราก็จริง เจตนาเราก็บริสุทธิ์จริง ของๆเรา เรารู้จริงทำจริง ถึงเสก ของที่ทำได้ก็ย่อมจริงทั้งหมด ศักดิ์สิทธิ์ทั้งหมด ไม่ต้องไปโฆษณามากหรอก อีกหน่อย พลิกแผ่นดินก็หาไม่เจอ" ท่านว่าแบบนี้ครับ

ที่ว่าครูอาจารย์ของหลวงพ่อเป็นของจริงนั้น เพราะท่านเรียนพุทธาคมมาก หลวงพ่อเชื้อ วัดใหม่บำเพ็ญบุญ หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตตาราม หลวงพ่อพริ้ง วัดโบสถ์โก่งธนู หลวงพ่อโกะ วัดลาดสาลี่ จึงถือว่าหลวงพ่อเป็นพระเกจิที่มากด้วยวิชา เป็นจิตที่เป็นกุศล
หลวงพ่อเกาะ นี่ผมยอมรับนับถืออย่างสุดใจเลยครับ เพราะท่านเป็นพระที่พูดอะไรแล้วเป็นจริงทุกคำครับ เรียกได้เลยครับ ว่าวาจาสิทธิ์มาก และของๆท่านใครที่นำไปใช้แล้วล้วนต่างเกิดประสบการณ์กันทุกคนครับ นับว่าบูชาไปแล้วหายห่วง ท่านช่วยได้จริงๆ ใครที่ยังไม่เชื่อต้องลองครับ ผมพกเหรียญหน้าเสือของท่านใส่กระเป๋าสตางค์เอาไว้ ปรากฏว่าเวลาเดินไปใหนมาใหน พวกสุนัขนี่ ถ้ามันเห็นผมนี่ต้องวิ่งหลบครับ ไปถามหลวงพ่อมา ท่านบอกว่ามันได้กลิ่นเสือ หมามันอยู่ไม่ได้
หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ท่านเป็นพระที่ดังในพื้นที่ ไม่มีโฆษณา แต่ว่ามีการเก็บพระของท่านอย่างเงียบๆ ครับ แต่ท่านบอกว่าต่อไปหายากนะ ทุกครั้งที่จะทำพระนี้ หลวงพ่อกวยท่านมากำกับทุกครั้ง ให้ทำออกมาแล้วนี่ต้องใช้ได้ พลังไม่มีหมด
พระดี ของเมืองชัยนาทอีกรูป

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Re: ประวัติย่อๆหลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ชัยนาท
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 08:29:51 am »

Facebook Comments