ผู้เขียน หัวข้อ: พามาดู สมเด็จหลังสิวลี วัดราชนัดดาราม ของแท้ ไว้ศึกษาครับ 20กว่าภาพ  (อ่าน 32345 ครั้ง)

ออฟไลน์ yukapee

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

ออฟไลน์ yukapee

• สมาชิก
  • Thank You
อยากทราบว่าที่วัดยังมีให้บูชาอีกมั้ยครับ

ออฟไลน์ yong

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
    • banyong site
ผมว่าน่าจะมีนะครับ ตรงแผงพระบริเวณประตูทางขึ้นโลหะประสาทครับ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ไม่ได้แวะเข้าไปสองเดือนกว่าแล้วครับ แต่เท่าที่ผมจำได้ พระชุดนี้ต้องถามท่านอาจารย์เจ้าคณะสามครับ ท่านจะเป็นคนดูแลอยู่ ส่วนของผมแขวนแล้วก็โอเคดีครับ กลับบ้านที่จังหวัดนราธิวาสเป็นเดือนๆก็ปลอดภัยดี ไม่ประสบเหตุการณ์ร้ายๆอะไร ทั้งๆที่ออกไปเที่ยวเล่นตามประสาวัยรุ่นทุกวัน(แต่ผมก็ไม่ประมาทนะครับ ขับรถมองกระจกหลังตลอด แต่ก็กลัวๆเหมือนกัน) เรื่องเงินทองก็คล่องตัวดีครับ มีกินมีใช้ตลอด นอกจากหลวงพ่อทวดแล้วเป็นพระอีกองค์หนึ่งครับที่ผมแนะนำให้บูชาครับ    :D

ออฟไลน์ yong

• *
  • Thank You
    • banyong site
พอดีผมลองสืบหาข้อมูลดูแล้ว ตอนนี้ในเวปไซท์การันตีพระ ตรงที่หน้าจีแม็กกาซีน มีให้บูชาครับ สวยๆทั้งนั้น พิมเอวเล็กจะแพงกว่าพิมเอวใหญ่ครับ

ออฟไลน์ novice1st

• *
  • Thank You
Re: พามาดู สมเด็จหลังสิวลี วัดราชนัดด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 11:34:53 pm »
พิมนี้เล่นกันแพงไหมขอรับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Re: พามาดู สมเด็จหลังสิวลี วัดราชนัดด
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 11:34:53 pm »

Facebook Comments