ผู้เขียน หัวข้อ: ประวัติและบารมีธรรม "พระอุปกิตธรรมสาร" หรือท่านเจ้าคุณปลั่ง วัดห้วยรอบ  (อ่าน 10037 ครั้ง)

ออฟไลน์ dada99999

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
สำหรับพระปิตตาที่ผมได้กล่าวถึง คือ "พระปิตตาข้าวเหลือ" ครับ

หลวงพ่อท่านตั้งชื่อไว้ครับ หมายถึงเหลือกินเหลือใช้ครับ โชคลาภกับมหาอุมฒ์มาพร้อมๆ กันเลยครับ ดีจริงๆ

ทางวัดไม่มีให้บูชาทางไปรษณีนะครับ วัดห้วยรอบเป็นวัดเล็กๆ ครับ เรียบร้อย สมณะ ตามแบบอย่างที่หลวงพ่อได้สร้างไว้ครับ

พี่ขุนทัพ ถ้ารู้จักหมวดบอล ก็ฝากหมวดมาเช่าก็ได้ครับ ของดีมีเหลือน้อยแล้วนะครับ

ออฟไลน์ dada99999

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
ตอบครั้งหน้า จะนำมีดใบเงินของหลวงพ่อ ลงโชว์ครับ

ออฟไลน์ ขุนทัพ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
สำหรับพระปิตตาที่ผมได้กล่าวถึง คือ "พระปิตตาข้าวเหลือ" ครับ

หลวงพ่อท่านตั้งชื่อไว้ครับ หมายถึงเหลือกินเหลือใช้ครับ โชคลาภกับมหาอุมฒ์มาพร้อมๆ กันเลยครับ ดีจริงๆ

ทางวัดไม่มีให้บูชาทางไปรษณีนะครับ วัดห้วยรอบเป็นวัดเล็กๆ ครับ เรียบร้อย สมณะ ตามแบบอย่างที่หลวงพ่อได้สร้างไว้ครับ

พี่ขุนทัพ ถ้ารู้จักหมวดบอล ก็ฝากหมวดมาเช่าก็ได้ครับ ของดีมีเหลือน้อยแล้วนะครับ

ขอขอบคุณครับ หมวดบอลอยู่...ไหน ;D ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments