ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อคุ้มครองผม  (อ่าน 2201 ครั้ง)

ออฟไลน์ wattana

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 4
  • พลังน้ำใจ 4
  • หลวงปู่สุขและหลวงพ่อกวย
หลวงพ่อคุ้มครองผม
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 01:05:50 pm »
เมื่อวันที่  5  เม.ย.52  ที่ผ่านมาผมได้บวชที่วัดแพงพวย  เมื่อบวชไปแล้วผมก็สั่งให้เพื่อนนำพระของหลวงพ่อใส่แหนบไปให้  ซึ่งตัวผมเองมีพระของหลวงพ่อเพียงเหรียญเดียว  คือ  เหรียญหลังหนุมาน  ผมก็นำมาเหน็บไว้ที่กระเป๋าอังสะ  ทุกวันของการบวชผมจะทำวัตรเย็นที่โบสถ์ทุกครั้งที่ผมจะนำเหรียญของหลวงพ่อไปทำวัตรด้วยทุกครั้ง  และมันก็ไม่มีเหตุการณ์ใดๆที่น่าตกใจตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา  แต่มันมีอยู่ครั้งเดียวและเป็นครั้งที่ผมจะจำไปตลอดชีวิต  คือ  ในวันที่สองของการอยู่วัด  ผมกำลังจะนอนมันเป็นเวลาที่ดึกมาก  ประมาณ  4-5  ทุ่ม  ผมเองก็นอนไม่หลับเพราะเป็นการนอนแปลกที่  ไม่หลับซักที  ผมเริ่มเครียด  สักพัก  ประมาณ  5  ทุ่มจะเที่ยงคืน ผมได้ยินเสียงคนมายืนเรีกผมที่หน้ากุฏิว่า  "หลวงพี่"  ผมก็พยายามมองโลกในแง่ดีว่าเราคงจะหูฝาดไปเอง  แต่มันไม่เป็นเช่นนั้น  ห่างมาประมาณ  20  นาที  มีเสียงมาเรียกผมอีกครั้ง  "หลวงพี่"  ในใจผมคิดว่าเอาแล้วโดนแล้วกู  แต่ก็ยังมองโลกในแง่ดีเหมือนเดิม  แต่สถานการณ์กับเลวร้ายยิ่งกว่าเดิม  คือ  ผมนอนไม่หลับเลยจนประมาณ  ตี  1-2  ผมนอนงายอยู่ตรงหัวนอนผมจะมีต้นจันทร์ใหญ๋ประมาณ  150  ปี  อยู่ตรงหัวนอนผมนอนปกติไม่หลับเหมือนเดิม  แต่ตอนนั้นประมาณว่าผมครึ่งหลับครึ่งตื่น  ปรากฎว่ามีความรู้สึกว่าเหมือนมีมือใครสักคนมาจับผมที่หัวไหลซ้ายแน่ๆ  ผมก็มองโลกในแง่ดีอีกเป็นครั้งที่  3  แต่ยิ่งกว่านั้นมันมีครั้งที่  2  มีมือมาจับที่หัวไหล่ข้างเดิมเป็นครั้งที่  2  ผมก็เอามือขวาข้ามมาปัดออก  ตอนนั้นใจตกไปอยู่ที่ตาตุ่มแล้ว  คิดว่าโดนแน่ๆ  ทั้งๆที่เราเป็นพระอยู่  ผมเองวันนั้นก็ไม่ได้จุดธูปเทียนๆไหว้พระ  นอนเลย  พอตื่นมาผมก็นึกได้ว่าผมมีพระของหลวงพ่ออยู่ที่หน้าอกที่กระเป๋า  ผมก็จับพระหลวงพ่อขึ้นมา  แล้วบอกหลวงพ่อว่า  ขอให้หลวงพ่อช่วยคุ้มครองผมด้วย  ผมนอนไม่ได้เลย  แล้วนอนตั้งแต่นั้นมา  ผมก็นอนหลับทุกวันแล้วตื่นแต่เช้าเพื่อท่องหนังสือ  แล้วก็บิณฑบาตได้  ทุกวันจนถึงวันสึก  (แต่วันแรกกับวันที่สอง  ผมไม่ได้ทำอะไรเพราะเป็นพระใหม่)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• 086-306-0344
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • ร้านพระเครื่อง "บอล อุทัย"
Re: หลวงพ่อคุ้มครองผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 10:45:36 pm »
ขอบคุณครับพี่ wattana ที่นำประสบการณ์มาเล่า ผมเองไม่เคยเจอผีครับ  :D :D :D :D :D แต่ก็ไม่อยากเจอครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Re: หลวงพ่อคุ้มครองผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 10:45:36 pm »

Facebook Comments