ผู้เขียน หัวข้อ: หลังรูปรุ่น๒  (อ่าน 36227 ครั้ง)

ออฟไลน์ saksitlew

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
Re: หลังรูปรุ่น๒
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 07:28:19 pm »
เข้ามาศึกษาครับ

ครับผมยินดีครับ คุณนาวิน
:Dซูมให้ดูแร่หน่อยครับพี่   ;D ;D ;D  (ช่วงนี้กำลังศึกษา) ;D

ครับบบผม

ตอนนี้ทำข้อมูลอยู่ครับ องค์นี้ชอบครับ พระหลวงพ่อถ้าไม่แน่ใจอย่าสวด เพราะเป็นการดูถูกพระที่ท่านเศก เพราะเคยเห็นมาเเล้วสำหรับผู้ที่สวดพระหลวงพ่อโดยรู้ไม่จริง ระวังหลวงพ่อโกรธ แล้วจะหาว่าไม่บอก :) :)

ถ้าโดนสวดจะน่าเสียดายนะครับ ขอบคุณ คุณใจมันรักที่เข้ามาชมและ ชื่นชมครับ

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 08:44:30 am »
โอ้โห...
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

ออฟไลน์ saksitlew

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 02:21:21 pm »
โอ้โห...
ขอบคุณที่เข้าชมครับ คุณโอ๋ พระในตำนาน หลงเข้ามา ก็เลยมีเจ้าของรอ ครอบครองอยู่  ;D

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 10:30:14 pm »
พระองค์นี้ พระพิมพ์ต้นแบบ พระสมเด็จหลังรูปรุ่น ๒ ที่เช่าหากันอยู่ทุกวันนี้

เนื้อของพระองค์นี้เป็นเนื้อแบบเดียวกันกับพระสมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ มั่นใจได้เลยครับว่าแท้แน่ หากเจอเนื้อแบบนี้

แต่ต้องระวังให้ดีนะครับ เพราะพระชุดนี้ (บล็อกนี้) มีของเสริม จะเช่าหาควรพิจารณา เนื้อหามวลสาร ให้ดีก่อนเช่าหานะครับ

ออฟไลน์ ขุนทัพ

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 10:34:23 pm »
 :o :o :o ;D ;D ;D ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 10:34:23 pm »

Facebook Comments