ผู้เขียน หัวข้อ: หลังรูปรุ่น๒  (อ่าน 36259 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
Re: หลังรูปรุ่น๒
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 12:48:08 am »
ต่อไปมาเข้าสู่ พระสมเด็จหลังรูป "องค์ที่เรากำลังเถียงกันอยู่" นะครับ

พระองค์นี้เป็นพระที่สร้างขึ้นโดย สร้างจะแม่พิมพ์ที่เป็นแม่พิมพ์พระจริง ๆ พระที่กดออกมาจึงมาความสวยงาม และคมชัด
เนื้อของพระเป็นเนื้อเดียวกันกับพระสมเด็จปรกโพธิ์เก้าใบ (ซึ่งมีเนื้อแบบนี้ด้วย)

หากลองสังเกตุดูจะเห็นว่าพิม์พระของด้านหน้าจะเป็นพิมพ์เดียวกันกับพระที่เป็นพระชุดเสริม แต่ลองสังเกตุดูด้านหลัง
จะเห็นว่าตัวหนังสือของยันต์ และชื่อหลวงพ่อจะเล็กและตื้น

เดี๊ยวจะทำการเปรียบเทียบให้ดูกันนะครับว่าจริงไหม และทำไม

• magRizVE
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
    • Top-notch
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 12:53:56 am »
การตอบหรือแสดงความคิดเห็นหลังจากนี้ ขอความกรุณาพี่น้องทุกท่าน คิดพิจารณาข้อความ และรูปภาพต่าง ๆ
ให้ถ้วนถี่ ก่อนที่จะตอบหรือแสดงความคิดเห็นลงมาในกระดานสนทนา

กรุณาอย่าใช้อารมณ์ หรือความรู้สึกส่วนตัว แต่เป็นการแสดงความคิดเห็นเชิงวิเคราะห์จะดีกว่านะครับ

• magRizVE
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
    • Top-notch
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 01:41:18 am »
ผมเองก็เกิดไม่ทันหลวงพ่อ ไม่เห็นว่าท่าน ทำอะไรไว้บ้าง ก็ได้แต่ฟังพี่ ๆ หลาย ๆ ท่าน
แล้วมาคิดพิจารณาชั่งน้ำหนักเองว่าควรจะเชื่อท่านใด ผมเองก็เชื่อว่าพี่ ๆ รุ่นใหญ่หลายท่านก็ไม่ทันหลวงพ่อ
หรือไม่เคยไปหาหลวงพ่อเลยเมื่อครั้งท่านยังมีชิวิตอยู่ แต่แนวทางในการศึกษาสะสมพระเครื่อง ก็ฟังตามกันมา
จากประวัติที่มาขององค์พระกันทั้งนั้น ถูกบ้างผิดบ้าง เมื่อเวลาผ่านไป ก็จะมีพยานบุคคล และพยานวัตถุมายืนยันเองว่า
แบบใด ใช่ แบบใดไม่ใช่ของหลวงพ่อ

ถึงเวลานี้ผมเองก็เป็นผู้ใหญ่บ้านของเว็บไซต์ "ศิษย์หลวงพ่อกวย" พี่น้อง ลองฟังผมบ้างก็แล้วกันนะครับ

• magRizVE
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
    • Top-notch
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 01:55:48 am »
ดึกแล้ว นอนกันก่อนดีกว่า ทำใจให้สบาย ของพี่โอ๋ที่ทำมาผมขอลบออกก่อน รอดูขอผมก่อนผมจะอธิบายให้ดู

หลับฝันดีนะครับ

ออฟไลน์ เอกดนตรีสยาม

• พระแท้ ก็ต้องแท้วันยังค่ำ
  • สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • อันชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:40:30 am »
ไม่ต้องเป็นกังวลไปหรอกครับคุณโอ๋ ผมว่าหลายท่านในเว็บนี้มีเกียรติ เล่นพระด้วยใจเป็นธรรม ไม่อวดอ้างความเก่งกาจ หลายท่านเล่นหาพระเครื่องหลวงพ่อมานานมีชื่อเสียงเป็นที่รู้จักทั่วประเทศ เช่าพระตาเดียวไม่ต้องแห่ก็หลายท่าน เอาเป็นว่าองค์ละ 10,000 และเบื้องต้นคุณทำราคาให้เป็นมาตรฐานขึ้นมาก่อน อย่าไปคิดถึงองค์ละหลายๆหมื่น หาพระมาให้ผมเช่าจนผมเช่าไม่ไหว ผมก็อาจต้องยอมแพ้ไปในที่สุด  หากพระเก๊เพราะจำนนต่อหลักฐาน คนสรรค์คนจริง ผมชอบ แต่ถ้าพูดแล้วทำไม่ได้ ผมคิดว่าทั้งคนในเว็บและนอกเว็บที่ได้มาอ่านเรื่องราวคงไม่สนุกกับการกระทำแบบนี้แน่ ทำวันนี้ให้ดีคุณโอ๋ อาจมีชื่อเสียงไปทั่วประเทศในสายของเราเร็วๆนี้
เชิญชมวัตถุมงคลได้ในร้านดนตรีสยามครับ http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=86

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:40:30 am »

Facebook Comments