ผู้เขียน หัวข้อ: หลังรูปรุ่น๒  (อ่าน 36229 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอกดนตรีสยาม

• พระแท้ ก็ต้องแท้วันยังค่ำ
  • สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • อันชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
Re: หลังรูปรุ่น๒
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 09:18:39 pm »
ต้องขอบคุณคุณตึ๊ง ที่อุตส่าห์มาอธิบายให้คนที่ไม่ค่อยจะรับฟังอะไรๆได้เข้าใจเสียที ผมต้องขอโทษพี่ๆและน้องๆที่ไม่อดทน แต่สาเหตุเพราะพระแท้ก็เล่นให้แท้จึงจะถูกทาง คุณโอ๋อย่าเอียงซ้าย เอียงขวา ทำให้ประเด็นเบี่ยงเบนไป ถอดไม่ถอดผมไม่สนครับ ผมประกาศรับเช่าก็จัดมาเลยคุณโอ๋ จบกันที่วัตถุเท่านั้นผมไม่เคยดูหน้าคน ของมาเงินไป (ของโจรไม่เอา) ถ้าได้ตามนั้นก็ช่วยจัดให้ผมหน่อย ทั้งนี้และทั้งนั้นท่านใดที่มีผมก็รับเช่าด้วยไม่เฉพาะเจาะจงว่าเป็นคุณโอ๋ท่านเดียวครับ ไม่เอาความสะใจมากล่าวกัน ผมสนใจพระเครื่องหลวงพ่อเท่านั้นมิตรภาพเหมือนเดิมตลอดไป งานนี้ไม่มีโชว์ครับแต่เอาจริงๆกันสักที เมื่อวานเย็นผมเบิกเงินฝากไว้ที่ภรรยาหนึ่งแสนบาท เผื่อใครได้มาหลายองค์แล้วขณะนั้นผมไม่อยู่บ้านจะได้จัดการกันได้เลย ถ้าพระแท้ตามที่ผมต้องการ ก็ให้แฟนผมจ่ายแทน อย่าให้นานมากครับเดี๋ยวเรื่องเงียบ แบบคุณนรกานต์ผมไม่เอานะครับไม่ใช่ลูกผู้ชาย คนดีๆเขาก็ไม่ทำแบบนั้นกันครับ ด้วยความเคารพทุกท่านในเว็บไซต์แห่งนี้   
เชิญชมวัตถุมงคลได้ในร้านดนตรีสยามครับ http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=86

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 09:33:01 pm »
ต้องขอบคุณคุณตึ๊ง ที่อุตส่าห์มาอธิบายให้คนที่ไม่ค่อยจะรับฟังอะไรๆได้เข้าใจเสียที ผมต้องขอโทษพี่ๆและน้องๆที่ไม่อดทน แต่สาเหตุเพราะพระแท้ก็เล่นให้แท้จึงจะถูกทาง คุณโอ๋อย่าเอียงซ้าย เอียงขวา ทำให้ประเด็นเบี่ยงเบนไป ถอดไม่ถอดผมไม่สนครับ ผมประกาศรับเช่าก็จัดมาเลยคุณโอ๋ จบกันที่วัตถุเท่านั้นผมไม่เคยดูหน้าคน ของมาเงินไป (ของโจรไม่เอา) ถ้าได้ตามนั้นก็ช่วยจัดให้ผมหน่อย ทั้งนี้และทั้งนั้นท่านใดที่มีผมก็รับเช่าด้วยไม่เฉพาะเจาะจงว่าเป็นคุณโอ๋ท่านเดียวครับ ไม่เอาความสะใจมากล่าวกัน ผมสนใจพระเครื่องหลวงพ่อเท่านั้นมิตรภาพเหมือนเดิมตลอดไป งานนี้ไม่มีโชว์ครับแต่เอาจริงๆกันสักที เมื่อวานเย็นผมเบิกเงินฝากไว้ที่ภรรยาหนึ่งแสนบาท เผื่อใครได้มาหลายองค์แล้วขณะนั้นผมไม่อยู่บ้านจะได้จัดการกันได้เลย ถ้าพระแท้ตามที่ผมต้องการ ก็ให้แฟนผมจ่ายแทน อย่าให้นานมากครับเดี๋ยวเรื่องเงียบ แบบคุณนรกานต์ผมไม่เอานะครับไม่ใช่ลูกผู้ชาย คนดีๆเขาก็ไม่ทำแบบนั้นกันครับ ด้วยความเคารพทุกท่านในเว็บไซต์แห่งนี้   
เป็นอะไรไปครับ  ???
"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • อันชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 09:40:07 pm »
ไม่มีใครเป็นอะไรครับ ปรกติดี ดูตัวเองครับ แล้วคิดกับสิ่งที่ได้ทำลงไป ผมก็กำลังพิจารณาตัวผมเองอยู่  ;D ;D ;D
เชิญชมวัตถุมงคลได้ในร้านดนตรีสยามครับ http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=86

ออฟไลน์ โอ๋ชัยนาท

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 2
  • สพฺเพสตฺตา อเวรา อพฺพยาปฌฺฌา อนีฆา สุขีอตฺตานัง ปริหรันตุ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 09:53:25 pm »
ไม่มีใครเป็นอะไรครับ ปรกติดี ดูตัวเองครับ แล้วคิดกับสิ่งที่ได้ทำลงไป ผมก็กำลังพิจารณาตัวผมเองอยู่  ;D ;D ;D
คิดแล้วครับ
คิดว่าองค์นี้ไม่ใช่องค์ต้นแบบของสมเด็จหลังรูป ยันต์โค้ง เนื้อขาว 
และสมเด็จหลังรูป ยันต์โค้ง เนื้อขาว ก็ไม่ได้ถอดมาจากองค์นี้ เพราะคนละพิมพ์กันทั้งด้านหน้าและด้านหลัง ตามหลักฐานและเหตุผลที่ลงให้ดูและต้องการคำตอบ

คิดตั้งแต่เริ่มเปิดกระทู้มาแล้วครับ

และพอมีเด็กๆ (ลูกศิษย์คุณเอก) มาเอะอะเอ็ดตะโรว่า มีแบบนี้ขอซื้อ ก็ถามว่าจะซื้อที่ราคาเท่าไหร่ เจอจะเอามาให้แน่นอน แล้วยังมีอะไรคาใจคุณเอกอีกหรือครับ เลยงง ๆ ถามว่าเป็นอะไรครับ  :)

"พระสมเด็จแหวกม่าน มีไว้บูชาติดกายจะสุขสมหวังผ่านทุกอุปสรรคอุดมด้วยโภคทรัพย์มหาสมบัติ เมตตามหานิยม แคล้วคลาดจากศาสตราวุธและสิ่งชั่วร้ายทั้งปวง เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร มีอำนาจบารมีสะท้อนกลับใครพูดทำคิดไม่ดีกับเราจะได้กลับไปสนองตนเองทันที ช่วยตัดเวรชะลอกรรมจงกระทำแต่ความดีท่านแลครอบครัวจะมีความสุขตลอดกาล

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:05:46 pm »
เห็นคุณแจ้งว่าหาได้ ยังเปรียบเทียบเรื่องราคาที่ผมจะขอเช่าได้ น่าเกลียด[/color ] ลูกศิษย์ผมไม่ได้เก่งแต่ปากอย่างเดียววันนี้เช่าพระบูชาหลวงพ่อกวยรุ่นแรก ปี 2518 ได้ในราคา 2,800 บาท ( สองพันแปดร้อยบาท ) เอามาให้ผมดูพระแท้ดูง่ายครับ น้องบอยบางระจันให้ราคาสูงลิ่วแต่เจ้าท๊อปยังหวงอยู่ นั่นคือสิ่งที่ผมสอนเขาทั้งที่ของหาดูยาก น้องท๊อปก็สามารถทำได้ ก่อนหน้านั้นได้พระหนองอีดุกมาหลายสิบองค์แท้ดูง่ายทั้งหมดจากวิชาที่ผมสอนไปหาพระได้เป็นวงเงินไม่ต่ำกว่า 100,000 บาท ( หนึ่งแสนบาท )นี่เป็นศิษย์รุ่นสุดท้ายที่ผมรับในฐานะศิษย์อนาถาคนท้ายๆคือไม่มีทุนเล่นพระมากนักแต่ใจรักและศรัทธาหลวงพ่อกวยจริงๆผมจิงรับประกอบกับมีมารยาทที่ดี วันนี้ผมยังอบรมมารยาท ท๊อป ต่อหน้าคนเต็มพันธุ์ทิพย์ ในกรณีพิมพ์ข้อความในกระทู้หรือการแสดงความคิดเห็นในส่วนของการพูดไม่ว่าจะพาดพิงถึงใคร แล ะรับผิดชอบกระทำตามสิ่งที่พูดออกไปด้วย

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:05:46 pm »

Facebook Comments