ผู้เขียน หัวข้อ: หลังรูปรุ่น๒  (อ่าน 36249 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอกดนตรีสยาม

• พระแท้ ก็ต้องแท้วันยังค่ำ
  • สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • อันชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
Re: หลังรูปรุ่น๒
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:39:57 pm »
ผมไม่เอาไว้หรอกครับคุณ AUNGKOOL คนแบบนี้ หนักเมืองคนจริง เดี๋ยวอีกหน่อย คงใช้คำว่า ถ้า... ถ้า... เรื่อยไป
เชิญชมวัตถุมงคลได้ในร้านดนตรีสยามครับ http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=86

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • อันชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:49:08 pm »
ไม่ต้องเป็นกังวลไปหรอกครับคุณโอ๋ ผมว่าหลายท่านในเว็บนี้มีเกียรติ เล่นพระด้วยใจเป็นธรรม ไม่อวดอ้างความเก่งกาจ หลายท่านเล่นหาพระเครื่องหลวงพ่อมานานมีชื่อเสียงเป็นที่รู้จักทั่วประเทศ เช่าพระตาเดียวไม่ต้องแห่ก็หลายท่าน เอาเป็นว่าองค์ละ 10,000 และเบื้องต้นคุณทำราคาให้เป็นมาตรฐานขึ้นมาก่อน อย่าไปคิดถึงองค์ละหลายๆหมื่น หาพระมาให้ผมเช่าจนผมเช่าไม่ไหว ผมก็อาจต้องยอมแพ้ไปในที่สุด  หากพระเก๊เพราะจำนนต่อหลักฐาน คนสรรค์คนจริง ผมชอบ แต่ถ้าพูดแล้วทำไม่ได้ ผมคิดว่าทั้งคนในเว็บและนอกเว็บที่ได้มาอ่านเรื่องราวคงไม่สนุกกับการกระทำแบบนี้แน่ ทำวันนี้ให้ดีคุณโอ๋ อาจมีชื่อเสียงไปทั่วประเทศในสายของเราเร็วๆนี้
เชิญชมวัตถุมงคลได้ในร้านดนตรีสยามครับ http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=86

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:51:39 pm »
ไม่ต้องเป็นกังวลไปหรอกครับคุณโอ๋ ผมว่าหลายท่านในเว็บนี้มีเกียรติ เล่นพระด้วยใจเป็นธรรม ไม่อวดอ้างความเก่งกาจ หลายท่านเล่นหาพระเครื่องหลวงพ่อมานานมีชื่อเสียงเป็นที่รู้จักทั่วประเทศ เช่าพระตาเดียวไม่ต้องแห่ก็หลายท่าน เอาเป็นว่าองค์ละ 10,000 และเบื้องต้นคุณทำราคาให้เป็นมาตรฐานขึ้นมาก่อน อย่าไปคิดถึงองค์ละหลายๆหมื่น หาพระมาให้ผมเช่าจนผมเช่าไม่ไหว ผมก็อาจต้องยอมแพ้ไปในที่สุด  หากพระเก๊เพราะจำนนต่อหลักฐาน คนสรรค์คนจริง ผมชอบ แต่ถ้าพูดแล้วทำไม่ได้ ผมคิดว่าทั้งคนในเว็บและนอกเว็บที่ได้มาอ่านเรื่องราวคงไม่สนุกกับการกระทำแบบนี้แน่ ทำวันนี้ให้ดีคุณโอ๋ อาจมีชื่อเสียงไปทั่วประเทศในสายของเราเร็วๆนี้

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 10:53:00 pm »
เอาหล่ะครับ วิเคราะห์วิจารย์กันมาพอสมควรแล้ว จนเป็นการใช้อารมณ์ เขียนข้อความที่ไม่สมควรลงมาในกระดานสนทนา
ถากถางกันในเรื่องไม่เป็นเรื่อง ไม่มีสาระกันแล้ว

ผมขอสรุปเลยก็แล้วกัน นะครับ (ไม่ขอชี้แจงหรือแสดงความเห็นแล้ว)

๑.ผมเองก็คงจะผิดเองที่เขียนลงมาในกระดานสนทนาว่า พระสมเด็จลังรูปเนื้อว่านสบู่เลือด องค์ของพี่ตึ้งนั้นเป็นพระต้นแบบ
   ของพระสมเด็จหลังรูปเนื้อขาวที่เล่นหากันเป็นมาตรฐานสากล จนเป็นเหตุให้พี่โอ๋ออกมาค้าน แต่สิ่งที่พี่โอ๋ค้านก็เป็นเพียงแค่
   ค้านว่าไม่ใช่องค์ต้นแบบ แต่ผมเองก็ไม่ได้ซีเรียสนะครับ ว่าเป็นองค์ต้นแบบหรือไม่ได้เป็น เพราะว่าไม่มีใครค้านว่าเป็นพระไม่แท้

๒.การประกาศรับเช่านั้น หากว่าพี่โอ๋หามาได้ ไม่เพียงแต่ พี่เอก น้องท๊อป หรือพี่ตึ้งเท่านั้น ที่รับเช่า ผมเองก็รับเช่าด้วยเหมือนกันนะครับ
   และเรื่องราคาไม่ต้องเป็นห่วงว่าจะรับเช่า ในราคาไม่กี่บาท หรือไม่ถึงหมื่น หากหามาได้ กี่องค์ก็จะขอรับไว้นะครับ
  (แบบเนื้อว่านสบู่เลือดเท่านั้น ไม่ใช่แบบเสริมตามรูปที่ผมโพสไว้เท่านั้นนะครับ)

๓.หลังจากนี้ ขอให้จบ และไม่ต้องมาเถียงกันอีก ในเรื่องที่จบไปแล้ว เสียเวลาเปล่า ๆ สรุปแล้ว ก็คือจบ จบคือจบนะครับ

๔.ในฐานะเว็บมาสเตอร์ และผู้ใหญ่บ้านของเว็บ "ศิษย์หลวงพ่อกวย" ขอรับรองพระสมเด็จหลังรูปรุ่นสอง เนื้อว่านสบู่เลือด
    เป็นพระมาตรฐานวงการนิยมตั้งแต่ นี้เป็นต้นไปครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ ขอบารมีของหลวงพ่อกวย ชุตินฺธโร จงคุ้มครอง เหล่าศิษ์ทุกท่านครับ

ออฟไลน์ ใจมันรัก

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
  • เบอร์ติดต่อ 081 4334877
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:15:28 pm »
เคอร์ฟิว
หลวงพ่อกวย เก่งเกรียงไกร ไปได้รอบโลก

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2009, 11:15:28 pm »

Facebook Comments