ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้พระเครื่องพระราชอุทัยกวี  (อ่าน 4169 ครั้ง)

ออฟไลน์ kang_ob1

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
อยากได้พระเครื่องพระราชอุทัยกวี
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 05:20:44 pm »
ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ ตามหาพระและประวัติของหลวงพ่อ พระราชอุทัยกวี มานานแล้วในเว็บแต่หายากเต็มที
เรื่องมีดังนี้ครับ คือแม่ผมสมัยสาวๆท่านเคยไปเที่ยววัดมณีสถิตฯ และเคยได้รับพระเครื่องมากับมือของเจ้าอาวาส แต่ไม่ทราบว่าท่านชื่ออะไร
แม่เล่าว่า พระที่ได้มาท่านก็ไปเลี่ยมห้อยคอติดตัวมาตลอดจนเข้าทำงาน เป็นพนักงานขายโทรทัศน์ของช่อง5 เวลาที่ท่านอธิฐานของให้ขายได้หมดในวันนี้ก็ขายได้ วันไหนฟืดเคืองขายไม่ได้ ท่านก็อธิฐานก็มีปาฏิหาริ์อยู่บ่อยๆ และท่านจะเล่าให้ฟังถึงพระองค์นั้นเสมอๆด้วยความเสียดาย...ท่านแขวนติดตัวมาตลอดจนน้ำเข้ากรอบพระเพราะช่างเลี่ยมไม่ดีทำให้พระยุ่ยละลายน้ำเสียหาย ท่านจึงเอาไปให้ลุงดู ลุงก็ขอไปแลกกับพระองค์อื่นมาแทน จนผมโตขึ้นท่านก็ยังคงพูดถึงพระองค์นี้บ่อยๆ แม้ตอนนี้ท่านจะแขวพระหลักๆแต่ก็บ่นว่ายังไงก็ไม่เหมือนองค์นั้น
ผมตามหามานานว่าพระนั้นเป็นพระอะไร...จนมาเจอจนได้
จึงอยากถามสมาชิกดูว่าใครพ่อมีแบ่งให้บูชาได้บ้างครับ แม่เล่าว่าเป็นเนื้อผง-ว่านลักษณะคล้ายปางลีลา แต่ก็นานมาแล้ว
ผมอยากจะบูชาไปเป็นของขวัญให้แม่และตัวเอง  อยากให้เสนอราคาพร้อมรูปพระมาทางเมล์นะครับ (บอกเลยว่าผมจะเอาไปบูชา และเงินก็ไม่ค่อยมีหรอกครับไม่แพงก็พอเช่าได้) ส่วนตัวอยากได้2องค์พระพิมพ์นางพญา กับสมเด็จคล้ายพิมพ์ไพ่ตองครับ

ออฟไลน์ aircon

• สมาชิก
  • Thank You
Re: อยากได้พระเครื่องพระราชอุทัยกวี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 07:51:23 pm »
http://sitluangporguay.com/forum/index.php?topic=2004.0

ผมมี เหรียญรูปไข่ กับเหรียญอาร์ม

แถวที่5 ภาพกลางกับ ริมขวา ครับ

ออฟไลน์ aircon

• สมาชิก
  • Thank You
Re: อยากได้พระเครื่องพระราชอุทัยกวี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 08:12:53 pm »
ถ้าต้องการให้ แม่ ผมแบ่งเหรียญ รูปไข่ ให้ 1 เหรียญ ครับ (ถ้าแม่ของคุณ ต้องการนะครับ)

รบกวนส่งชื่อที่อยู่ไปที่   jeera_rea@hotmail.com

ส่วนค่าบูชา ไม่แพงอย่างที่คิดครับ  ให้ฟรีๆๆเลยสำหรับคุณแม่ของคุณ โดยไม่คิดมูลค่า พร้อมจัดส่งฟรี

ออฟไลน์ dada99999

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 09:04:15 pm »
เท่าที่ทราบ เจ้าอาวาสต่อจากท่านเจ้าคุณใหญ่(หลวงพ่อพุฒ) คือ หลวงพ่อพิสัย (พระราชอุทัยกวี) ส่วนองค์ปัจจุบันคือ หลวงพ่อประชุม (พระราชอุทัยกวี)

ส่วนพระที่คุณแม่คุณต้องการนั้น ต้องลองๆ บอกลักษณะมาครับ เพราะท่านเจ้าคุณใหญ่ท่านสร้างไว้หลายแบบ ไม่งั้นคุณก็ลองๆ เปิดเว็ปนี้ หน้าวัตถุมงคล

ท่านเจ้าคุณใหญ่ให้ท่านดูก็ได้ครับ เป็นพิมพ์ไหนบอกมาครับ ถ้าเป็นพิมพ์ที่ผมมีจะจัดส่งให้ครับ ไม่คิดมูลค่า เพราะได้อ่านเรื่องของคุณแม่คุณแล้วรู้สึกดีครับ

เพื่อเป็นการเผยแพร่ประวัติ และเกียรติคุณ บารมีของท่านเจ้าคุณใหญ่ครับ

ออฟไลน์ ศิษย์วัดแก้ว

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 10:00:42 pm »
ที่วัดยังมีวัตถุมงคลเนื้อผงให้บูชา บางรุ่นครับที่พระวิหาร

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2009, 10:00:42 pm »

Facebook Comments