ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเทพเจ้าชาวหันคา เอ๋ สรรพยา จัดให้  (อ่าน 6602 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thongchai

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: เหรียญเทพเจ้าชาวหันคา เอ๋ สรรพยา จัดให้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:56:22 am »
     ขอตอบใหม่ครับกดผิด        เหรียญรุ่นแรกหลวงพ่อโตนี้เป็นเหรียญสั่งทำและแกะบล็อคจากกรุงเทพสมัยนั้น การลงพิธีปลุกเสกทำพิธีที่วัดสุทัศน์เพราะไปตรงกับการปลุกเสกพิธีใหญ่ของวัดสุทัศน์พอดี ดังนั้นเหรียญหลวงพ่โตจึงเป็นเหรียญน่าใช้อย่างยิงที่สำคัญหายากมากในพื้นที่เองยังไม่ค่อยมีออกมาให้เห็นเลยครับ

ออฟไลน์ tos

• *
  • Thank You
Re: เหรียญเทพเจ้าชาวหันคา เอ๋ สรรพยา จัดให้
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 04:05:18 pm »
สภาพนี้ได้เห็นของจริง ยังเป็นบุญตาเลยครับ หาให้เจอยังยาก หาให้สวยหากกว่างมเข็มอีกครับ

ออฟไลน์ ตน.บ.ช.

• *
  • Thank You
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 05:52:19 pm »
เหรียญรุ่นนี้หายากจริงๆ คับ  ในบ้านเชี่ยนก็มีไม่กี่คนที่มีเหรียญรุ่นนี้ แทบนับจำนวนเหรียญได้เลย บางคนก็เอาไปชุบกะไหล่ทอง สวยไปอีกแบบ ของ พี่เอ๋ สรรพยา มีสภาพนี้ก้สวยแล้วคับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 05:52:19 pm »

Facebook Comments