ผู้เขียน หัวข้อ: สมเด็จหลังยันต์ พระผงสุพรรณถอดพิมพ์ครับ  (อ่าน 5285 ครั้ง)

ออฟไลน์ saksitlew

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
Re: สมเด็จหลังยันต์ พระผงสุพรรณถอดพิมพ์ครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:29:26 pm »
ชุดนี้ผมชอบพระผงสุพรรณครับ คุณสมชัย

ออฟไลน์ somchai

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: สมเด็จหลังยันต์ พระผงสุพรรณถอดพิมพ์ครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:21:59 am »
ขอบคุณครับ พี่ ศักดิ์สิทธิ์  ;D ;D ;D

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:37:58 am »
ผู้หมวด พอมีข้อมูลเกี่ยวกับสมเด็จหลังยันต์ เนื้อหรือจุดสังเกตุก็ได้ครับ ช่วยแนะนำเพื่อเป็นวิทยาทานบ้างครับ

เพราะพิมพ์นี้ผมไม่เป็นเลย (ด้วยความจริงใจนะครับ)จะได้เป็นวัคซีนในการหาเก็บสะสมต่อไปครับ

ต้องขอรบกวนด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:01:12 am »
 ;D ;D ;D ;D ;D ครับพี่

ก่อนอื่นผมก็ดูพิมพ์มาตรฐานเป็นหลักครับ (เล่นหากันเป็นมาตรฐานสากล)
พิมพ์ที่มีหลังยันต์แบบนี้ก็มี ปรกโพธิ์เก้าใบ พระสมเด็จแหวกม่านทรงเจดีย์

หากพิมพ์อื่น ๆ มีก็ต้องมาช่วยกันดู ช่วยกันวิเคราะห์ ซึ่งก็ต้องดูเนื้อหา พิมพ์ทรงและความเรียบร้อยขององค์พระ
เพราะพระของหลวงพ่อส่วนใหญ่ จะต้องมาความเรียบร้อย สวยงาม

หรือเอาง่าย ๆ ครับพี่ เก็บแบบที่เขาเล่นกัน ครับพี่

;D ;D ;D ;D ;D

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 12:06:30 pm »
ขอบคุณมากครับหมวด  ;D ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 12:06:30 pm »

Facebook Comments