ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญรุ่นแรก ปี ๐๘ หลวงพ่อพุทธมงคลศักดิ์สิทธิ์ วัดสังกัสรัตนคีรี จ.อุทัยธานี  (อ่าน 8044 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
เหรียญรุ่นแรก ปี ๐๘ หลวงพ่อพุทธมงคลศักดิ์สิทธิ์ วัดสังกัสรัตนคีรี จ.อุทัยธานี

มีมาให้ชม กัน ๒ เนื้อครับ

ออฟไลน์ Tunya

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • 081-8870179
 :o :o :o เยี่ยมมากๆ แบ่งเหรียญดิ อิ อิ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ dada99999

• สมาชิก
  • Thank You
หลวงพ่อพุทธมงคลศักดิ์สิทธิ์ พระคู่บ้านคู่เมืองอุทัยธานี

สร้างในสมัยสุโขทัย พุทธลักษณะงดงาม พระพักตร์แจ่มใส

เปี่ยมไปด้วยพุทธบารมีอย่างสูงสุด ประดิษฐาน ณ วัดสังกัสรัตนคีรี

ในปัจจุบันทางวัดได้มีการต่อเติมวิหารหลวงพ่อให้กว้างขว้างและเหมาะสม

หากท่านใดสนใจขอเชิญร่วมทำบุญทำกุศลได้ที่วัดครับ

ในส่วนวัตถุมงคลชุดนี้ น่าจะจัดสร้างโดยเจ้าคุณอุดมธรรมภาณ (หลวงพ่อสม)

โดยน่าจะเป็นการพุทธาภิเษกวัตถุมงคลครั้งใหญ่ของจังหวัดอุทัยธานี

รวมเกจิอาจารย์สายอุทัยครั้งใหญ่ เสียดายครับที่ไม่มีประวัติการจัดสร้างไว้

แต่พุทธคุณไม่ต้องสงสัยเลยนะครับ มีประสบการณ์มากมายมหาศาล

สารพัดดีขอได้ทุกประการ อธิฐานพึ่งบารมีได้ตลอด หากจะบนบานหลวงพ่อ

ท่านชอบไข่ต้มกับพวงมาลัยดอกมะลิครับ คนอุทัยรู้ดีครับ

ขอบารมีแห่งองค์หลวงพ่อพุทธมงคลศักดิ์สิทธิ์จงคุ้มครองทุกท่านครับ

ดีใจครับที่ผมได้เกิดมาเป็นลูกหลวงพ่อ...

ออฟไลน์ dada99999

• สมาชิก
  • Thank You
พระบูชาหลวงพ่อ ปี 21 ครับ

ออฟไลน์ patompong

• สมาชิก
  • Thank You
  • ศิษย์หลวงพ่อกวย
    • ร้านพระเครื่องออมเงินดอทคอม
พระบูชาหลวงพ่อ ปี 21 ครับ
หลวงพ่อพุทธมงคลศักดิ์สิทธิ์ พระคู่บ้านคู่เมืองอุทัยธานี

สร้างในสมัยสุโขทัย พุทธลักษณะงดงาม พระพักตร์แจ่มใส

เปี่ยมไปด้วยพุทธบารมีอย่างสูงสุด ประดิษฐาน ณ วัดสังกัสรัตนคีรี

ในปัจจุบันทางวัดได้มีการต่อเติมวิหารหลวงพ่อให้กว้างขว้างและเหมาะสม

หากท่านใดสนใจขอเชิญร่วมทำบุญทำกุศลได้ที่วัดครับ
ข้อมูลเยี่ยม พระบูชาสวยมากครับ

ในส่วนวัตถุมงคลชุดนี้ น่าจะจัดสร้างโดยเจ้าคุณอุดมธรรมภาณ (หลวงพ่อสม)

โดยน่าจะเป็นการพุทธาภิเษกวัตถุมงคลครั้งใหญ่ของจังหวัดอุทัยธานี

รวมเกจิอาจารย์สายอุทัยครั้งใหญ่ เสียดายครับที่ไม่มีประวัติการจัดสร้างไว้

แต่พุทธคุณไม่ต้องสงสัยเลยนะครับ มีประสบการณ์มากมายมหาศาล

สารพัดดีขอได้ทุกประการ อธิฐานพึ่งบารมีได้ตลอด หากจะบนบานหลวงพ่อ

ท่านชอบไข่ต้มกับพวงมาลัยดอกมะลิครับ คนอุทัยรู้ดีครับ

ขอบารมีแห่งองค์หลวงพ่อพุทธมงคลศักดิ์สิทธิ์จงคุ้มครองทุกท่านครับ

ดีใจครับที่ผมได้เกิดมาเป็นลูกหลวงพ่อ...

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments