ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อปั๊ม หลวงพ่อพลอย วัดห้วยขานาง นึกถึงเมื่อ ๑๐ ที่แล้ว  (อ่าน 4905 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
รูปหล่อปั๊ม หลวงพ่อพลอย วัดห้วยขานาง นึกถึงเมื่อ ๑๐ ที่แล้ว รูปหล่อแบบนี้ ผมเช่าเก็บไว้เมื่อ ๑๐ ปีทีแล้วสมัยเป็นนักเรียน

ตอนนั้นอยู่ ม.๓ เก็บตังกว่าจะเช่าได้ครับ ๗๐๐ บาท ดูพระเข้าร้านพระ ไปนั่งดูนั่งชม ไม่มีตังขอชมอย่าเดียวก็ได้  ;D ;D ;D ;D ;D

ตอนนั้นเก็บแต่พระอุทัยครับ รู้จักหลวงพ่อกวย หลวงพ่อพรหม หลวงปู่ทิมแล้ว แต่ไม่มีเงินเช่าครับ พระบ้านยังเช่าเก็บได้ไม่กี่องค์

เวลาผ่านไป ๑๐ ปี พระหลวงพ่อต่าง ๆ ราคาขึ้นไปมาก รวมถึงพระเครื่องของเมืองอุทัยด้วย ปัจจุบัน หลวงพ่อพลอยต้องหาในราคา

ไม่ตำกว่า ๒๐๐๐ บาท นับว่าน่าเสียดายครับที่ผมไม่มีตังเช่า

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments