ผู้เขียน หัวข้อ: ลป.ศุข เนื้อดินเผา ไม่ได้มีแต่ในตำนาน  (อ่าน 3012 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฝุ่นดิน

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • ฝุ่นดินท้องถิ่นนิยม 084-7208460
  ลองแสดงทัศนะวิจารณ์กันได้ครับแต่ผมเองทำงานวิจัยหลายพื้นที่ใน จ.ชัยนาท พบเห็นและได้รับข้อมูลจากชาวบ้านหลายๆท่านหลายๆที่ ต่างยืนยันถึงการมีอยู่จริงของพระพิมพ์เนื้อดินเผาของหลวงปู่ครับ ยายทวดท่านว่าเป็นพระที่หลวงปู่มอบให้กับคนที่บริจาคข้าวของเครื่องใช้เครื่องครัว ตลอดจนมะพร้าว น้ำตาล ปลาแห้ง และอื่นๆที่จะนำมาช่วยในงานบุญของวัดปากคลองครับ บ้างก็ว่าจะมีเรือเรี่ยไรในเวลามีงานบุญของวัดใครบริจาคก็จะได้รับพระเนื้อดินเผาหนึ่งองค์ครับ

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 18
  • พลังน้ำใจ 20
  • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
Re: ลป.ศุข เนื้อดินเผา ไม่ได้มีแต่ในตำนาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 12:24:33 am »
ผมไม่ค่อยมีความรู้ขอชมอย่างเดียวครับ
เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
    http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
    http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

ออฟไลน์ patompong

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
  • ศิษย์หลวงพ่อกวย
    • ร้านพระเครื่องออมเงินดอทคอม
Re: ลป.ศุข เนื้อดินเผา ไม่ได้มีแต่ในตำนาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 09:07:01 am »
เข้ามาชมครับ

ออฟไลน์ ฝุ่นดิน

• สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 2
  • พลังน้ำใจ 2
  • ฝุ่นดินท้องถิ่นนิยม 084-7208460
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 05:56:59 pm »
ผมไม่ค่อยมีความรู้ขอชมอย่างเดียวครับ
ท่านสำนักจันทร์ถ่อมตนเสียน่าเกรงใจเลยนะขอรับ ผมก็ไม่ได้มีความรู้หรอกครับเพียงแต่เอาข้อมูลหลักฐานและปรากฎการณ์เท่าที่พบเห็นและได้ยินได้ฟังมาเผยแพร่กันโลกลืมก็เท่านั้นเองขอรับ ขอบคุณล่วงหน้านะขอรับสำหรับผ้ายันต์ชายธงหลวงพ่อเกิดแค่รับปากว่าจะดูให้ก็เป็นพระคุณยิ่งแล้วขอรับ ปารถนาสิ่งใดถ้าไม่เกินความสามารถบอกมาได้เช่นกันนะขอรับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 05:56:59 pm »

Facebook Comments