ผู้เขียน หัวข้อ: ประวัติและวัตถุมงคลหลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท  (อ่าน 125222 ครั้ง)

ออฟไลน์ chatchawan48

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
อยากไปกราบท่านมากครับ ผมเองพึ่งไปเช่าพระแหวกม่านปี47 พิมพ์เล็กและพิมพ์ใหญ่ จากเวปการันตรีพระ ตอนแรกผมดูจากภาพแล้วไม่ค่อยสวยกะว่าจะแบ่งให้พี่ชายไปซักองค์ พอได้รับพระแล้วยิ่งดูก็ยิ่งสวย เปลี่ยนใจไม่ให้แล้วเก็บไว้เองเลยทั้งสององค์เลยครับ อย่างแรกที่ไม่ให้เพราะกลัวว่าพี่ชายได้ไปก็ไม่สนใจเอาไเก็บไว้เฉยๆ เสียดาย ไว้ให้เขารับรู้เรื่องของหลวงพ่อให้เกิดศรัทธาเองก่อนดีกว่าได้พระหลวงพ่อไปจะได้มีค่ามากๆ จริงไหมครับ

ออฟไลน์ nop

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
ข้อมูลดีมากมากครับ

ออฟไลน์ หมูมหาเวทย์

• สมาชิก
  • Thank You
  • เปิดคัมภีร์คนรักพระ-ส่องพระยอดนิยม
    • ปาฏิหาริย์2009
เยี่ยม ๆ ครับคุณตึ๊ง ทุกรุ่นอนาคตไม่ธรรมดาแน่นอน

ออฟไลน์ Montree

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
เมื่อไรหลวงพ่อพร้า จะสร้างรูปปั้มรุ่นแรกใครมีข่าวช่วยบอกบ้างนะครับ

ออฟไลน์ หมูมหาเวทย์

• สมาชิก
  • Thank You
  • เปิดคัมภีร์คนรักพระ-ส่องพระยอดนิยม
    • ปาฏิหาริย์2009
น่านดิ รออยู่ครับ  ;D ;D ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments