ผู้เขียน หัวข้อ: ประวัติและวัตถุมงคลหลวงพ่อพร้า วัดโคกดอกไม้ อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท  (อ่าน 122036 ครั้ง)

ออฟไลน์ tavin_99

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
พี่ชายขออณุญาติถามนะครับว่า หลวงพ่อพร้าท่านยังอยู่ไหมครับหรือว่าท่านเสียไปแล้วอ่ะครับ
ถ้าท่านยังอยู่ขออภัยไว้นะที่นี้ด้วยครับพี่ชายผมไม่รู้จริงๆ
คนรักษ์กุมาร

ออฟไลน์ หลวงโก๋

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
หลวงปู่ท่านยังอยู่ครับ  ตอนนี้ทางวัดกำลังจัดทำตระกรุดหนังเสือมีแค่ 108 ดอกรีบจองนะครับ

ออฟไลน์ man

• *
  • Thank You
แก้ไขข้อมูล
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 08:14:58 pm »
 :)ประวัติหลวงพ่อพร้าแก้ไขเล็กน้อยเมื่อปี2519เป็นพระครูวิจิตรชยานุวัตรจนถึงปี2530พอปี2530เลื่อนเป็นพระครูวิจิตรชยานุรักษ์จนถึงทุกวันนี้ :) ???

ออฟไลน์ Montree

• *
  • Thank You
ท่านใดมีข้อมูลและรูปภาพรูปปั้มรุ่นแรกช่วยลงหน่อยดิและถ้ามียอดสร้างก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ weerawat26

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 39
  • พลังน้ำใจ 39
มีดรุ่น ๒ ครับ

พอมีมีดแบ่งให้ผมสักเล่มไหมครับ

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

Facebook Comments