ผู้เขียน หัวข้อ: จดหมายส่งถึ่ง พระครูกวย  (อ่าน 7762 ครั้ง)

ออฟไลน์ NATEE

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
  • พลังน้ำใจ 1
Re: จดหมายส่งถึ่ง พระครูกวย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 11:01:29 pm »
ด้านในตัวหนังสือเล็กไปหน่อยนะครับ :) :) :)

ออฟไลน์ สำนักจันทร์

• ที่ปรึกษาเว็บไซต์
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Receive: 18
  • พลังน้ำใจ 20
  • สำนักจันทร์ ๐ ๘ ๑ ๔ ๘ ๒ ๔ ๔ ๔ ๘
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 11:25:35 pm »
เอกสารประวัติศาสตร์จริงๆครับ แล้วพอจะทราบไหมครับว่างานอะไรที่อยุทธยาครับ
เข้าชมวัตถุมงคลของ สำนักจันทร์ ได้ที่
    http://sitluangporguay.com/shop/data/store.php?user_id=73
    http://www.thaprachan.com/shop.php?shop_id=2282

ออฟไลน์ maha

• เยธัมมา เหตุปัปภวา เตสังเหตุ ตถาคโต เตสัญจะโย นิโรโธจะ เอวังวาที มหาสมโณติ
  • สมาชิก
  • Thank You
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 12:12:25 am »
ทรงคุณค่าทางประวัติ อีกหนึ่งชิ้นครับ และคงมีแค่ชิ้นเดียวเท่านั้น :o
ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ
พระตถาคตเจ้าทรงแสดงเหตุแห่งธรรมเหล่านั้น
และความดับแห่งธรรมเหล่านั้น
พระมหาสมณะมีปกติ ทรงสั่งสอนอย่างนี้"

ออฟไลน์ maha

• เยธัมมา เหตุปัปภวา เตสังเหตุ ตถาคโต เตสัญจะโย นิโรโธจะ เอวังวาที มหาสมโณติ
  • สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 01:17:35 am »
อ่านเนื้อความในจดหมายได้ว่าเป็นงานถวายพัด พระครูชั้นประทวน
  กรณีที่เกิดขึ้นกับเนื้อความในจดหมาย เหมือนกับการถ่ายภาพงานรับปริญญา การไล่ลำดับชื่อผู้ถ่ายกับ หมายเลขภาพต้องสัมพันธ์กัน
หากมีการรันเลขลำดับใหม่ ชื่อคนรับ กับลำดับภาพก็ไม่สัมพันธ์กัน ช่างภาพก็จะส่งภาพให้กับเจ้าของผิดคนครับ 
 งานนี้คงมีพระครูเข้าร่วมงานหลายรูป น่าค้นคว้าต่อนะครับว่ามีท่านใดบ้าง แล้วภาพที่หลวงพ่อถ่ายไว้เป็นภาพไหน เป็นภาพที่เราเคยเห็นอยู่ตามเวปมีหรือไม่ ปัจจุบันร้านงามยังเปิดกิจการอยู่หรือเปล่า น่าจะมีอะไรเหลือให้ตามได้บ้างนะครับ
พี่นทีมีภาพหลวงพ่อภาพนี้ไหมครับ ขอบคุณพี่นทีมากครับสำหรับข้อมมูลดีๆที่นำมาแบ่งปันเสมอ :D 
ธรรมเหล่าใดเกิดแต่เหตุ
พระตถาคตเจ้าทรงแสดงเหตุแห่งธรรมเหล่านั้น
และความดับแห่งธรรมเหล่านั้น
พระมหาสมณะมีปกติ ทรงสั่งสอนอย่างนี้"

ออฟไลน์ toi

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 08:21:12 am »
 8) เยี่ยมยอดครับ  ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 08:21:12 am »

Facebook Comments