ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อกวย วัดเดิมบางครับ  (อ่าน 27687 ครั้ง)

ออฟไลน์ toi

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: หลวงพ่อกวย วัดเดิมบางครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 08:59:12 pm »
เยี่ยมเหมือนเดิมครับ อาจารย์ ป๋าต้อย ขอบคุณมาก ๆ ครับ
ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ nut-pea

• สมาชิกใหม่
  • *
  • Thank You
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 10:51:05 pm »
..."สะสมพระเครื่องถ้าศึกษาหาข้อมูลเป็นแล้วจะหนักแน่นลมรั่วยากครับ หากเอาไปถามคนไม่เป็นจะทำให้เสียของได้"... ประโยคนี้ของคุณ toi นี้โดนใจมากครับ เพราะเจอกับตัวเองตอนเริ่มสะสมพระของหลวงพ่อใหม่ๆ... โดนสวดซะเขว..เสียองค์สวยไปเลย  :'(

ออฟไลน์ ekarat

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 02:38:00 am »
ขอบคุณมากครับ....(จำจนวันตาย)ต่อไปนี้จะได้เชื่อมั่นตัวเองมากขึ้นครับเคยเชื่อคนอื่นเลยชวดพระหลวงพ่อไปหลายองค์

ออฟไลน์ toi

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 08:58:02 am »
..."สะสมพระเครื่องถ้าศึกษาหาข้อมูลเป็นแล้วจะหนักแน่นลมรั่วยากครับ หากเอาไปถามคนไม่เป็นจะทำให้เสียของได้"... ประโยคนี้ของคุณ toi นี้โดนใจมากครับ เพราะเจอกับตัวเองตอนเริ่มสะสมพระของหลวงพ่อใหม่ๆ... โดนสวดซะเขว..เสียองค์สวยไปเลย  :'(
องค์นี้ผมไปเที่ยวบ้านคุณพี่ท่านหนึ่ง ท่านเอาพระในกล่องมาให้ชม "ผมชมว่าองค์นี้ดูง่ายหายากนะครับ" ท่านบอกว่า "ไม่ดีหรอกต้อยเอาไปเถอะ" เล่นเอาผมอึ้งไปเลย พาท่านมาบ้านท่านอยากได้อะไรก็ให้ตอบแทนท่านไปครับ ผมเอามาส่งประกวดภายหลังเป็นอย่างนี้แหละครับ ถามท่านว่าทำไมว่าเก๊ ท่านบอกเอาไปให้เซียนเพื่อนกันดูแล้วเขาว่าเก๊ ผมก็ขอขอบคุณเซียนที่สวดพระองค์นี้ไว้นะที่นี้ด้วยครับ  ;D

ออฟไลน์ toi

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:10:26 am »
ขอบคุณมากครับ....(จำจนวันตาย)ต่อไปนี้จะได้เชื่อมั่นตัวเองมากขึ้นครับเคยเชื่อคนอื่นเลยชวดพระหลวงพ่อไปหลายองค์
ส่วนองค์นี้เจ้าของเอาไปแห่มากี่ที่แล้วก็ไม่รู้ เอามาชวนผมแลกที่บ้าน ผมตกลงใจเอาไว้ทั้งที่ดมแล้วยังมีกลิ่นอยู่ คนเชียงใหม่พูดถึงผมว่า ไอ้ต้อยโดนแล้ว ผมว่าไม่เป็นไรแบบนี้มีอีกไหม มีงานประกวดที่เชียงใหม่กรรมการ กทม.ตัดสินให้ติดที่หนึ่ง เพราะมีส่งองค์เดียว ศึกษาให้เป็น แล้วคุณจะนิ่งมากครับ  8) ขอบคุณครับ ขอบคุณ คุณnut-pea ด้วยครับ  ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 09:10:26 am »

Facebook Comments