ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อกวย วัดเดิมบางครับ  (อ่าน 27653 ครั้ง)

ออฟไลน์ needful

• สมาชิก
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 0
  • พลังน้ำใจ 0
Re: หลวงพ่อกวย วัดเดิมบางครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 06:53:46 pm »
กระทู้ให้ความรู้ อีกหนึ่งกระทู้ครับ  :D
สิ่งที่น่ากลัวคือ
ความเห็น ที่กลายเป็น ความเชื่อ
ความเชื่อ ที่กลายเป็น ความจริง
และ ความจริงที่แท้จริง ถูกปกปิดให้ลืมไป

ออฟไลน์ toi

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 09:14:43 pm »
ขอบคุณครับผม  ;D

ออฟไลน์ ekarat

• สมาชิก
  • **
  • Thank You
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:31:16 pm »
ไม่ทราบว่าข้อมูลที่ผมได้มาถูกต้องหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ บอล อุทัย

• magRizVE
  • ผู้ใหญ่บ้าน
  • สมาชิก
  • *
  • Thank You
  • -Given: 75
  • -Receive: 26
  • พลังน้ำใจ 26
    • Top-notch
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2009, 10:47:55 pm »
เยี่ยมเหมือนเดิมครับ อาจารย์ ป๋าต้อย ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ toi

• สมาชิก
  • Thank You
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 08:58:05 pm »
ของผมก็มีโค๊ดแบบนี้หลายเหรียญครับสอบถามผู้รู้ทั้งในเวปและนอกเวปได้ความว่าเป็นโค๊ดของครูสมจิตร(เฒ่า สุพรรณ)ที่ตอกไว้ให้รู้ว่าเหรียญมาจากศูนย์ของแกเป็นเหรียญที่แกเก็บไว้และที่แกไปทำบุญที่วัดแล้วได้รับมาจากหลวงพ่อและกรรมการวัดยุคนั้น ต่อมาแกเอาออกให้บูชาประมาณปี 2530 กว่าๆเหรียญมีหลายรุ่นรวมๆกันแล้วหลายร้อยเหรียญราคาตอนนั้น200ถึง500บาทแล้วแต่รุ่น
ตอนแรกผมก็ไม่แน่ใจเพราะเคยมีเซียนยุคใหม่(ไม่น่าจะเป็นศิษย์หลวงพ่อ)ทักว่าถ้าเป็นของแท้ต้องไม่มีโค๊ด ไอ้เราไม่ใช่เซียนก็เลยเขว  สะสมพระเครื่องถ้าศึกษาหาข้อมูลเป็นแล้วจะหนักแน่นลมรั่วยากครับ หากเอาไปถามคนไม่เป็นจะทำให้เสียของได้ครับ ส่วนหรียญนี้แท้ครับ เป็นของส่วนตัวเขา ที่เขาประกันพระของเขาอย่างที่คุณให้ข้อมูลแหละครับ ผมไม่ได้สนใจโค้ดหรอกครับ ดูว่าเหรียญแท้ก็เอาครับ ขอบคุณครับผม  ;D
 อย่างกระดาษยันต์ของหลวงปู่ทิมเนี่ยครับ เขาจะไม่มีการตอกโค้ดไว้ แต่พอไปตกในกรรมการคนใด เขาก็ตีโค้ดของเขาไว้ อย่างโค้ดเลข ๓ กับโค้ดศาลานี้ครับ  ;D

กระดานสนทนาเว็บไซต์ ศิษย์หลวงพ่อกวย

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 08:58:05 pm »

Facebook Comments